Các bác cho em hỏi cách chạy win ảo

Các thớt khác của pana734

pana734

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Chào các bác,
Là thế này, máy mới 100% chưa bung win em muốn chạy win ảo để test pin và cd đó mà.
trước đây em có bán máy cho Long Bình em thấy nó test máy như thế này
bật máy lên chạy vô đến màn hình màu xanh rồi bấm next tới nhưng ổng không bấm next tới mà bấm mấy phím gì đó trên màn hình rồi sau đó máy chạy thẳng vào win. test xong restar máy lại thì nó vào giao diện ban đầu y như là win chưa bung.( dành cho sony )
còn toshiba thì cũng vô tới màn màu xanh rồi bỏ đỉa recovery vào cũng bấm mấy phím gì đó sau đó chạy vào win mà không cần bung win.
hehehe ổng không chỉ cách làm, ổng nói mua bằng $
Các bác nào biết cách test kiểu này chỉ giùm em với
Cám ơn các bác nhé

binht611

Ơ nhìn cái j??
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có lẽ họ vào win sau đó khởi động lại và vào recorver => giống hệt lúc chưa bung win. trò này xưa rùi. nhiều lúc khách tưởng máy chưa bung win nhưng thực ra nó chạy bét nhè rùi sau đó recorver lại như mới.

bác có thể sài 1 cái USB rồi chạy win CE nhỏ gọn cài đặt trên USB

Để làm điều này, bác chỉ cần có 1 cái USB đã cài Win trong đó và chỉnh trong BIOS cho phép Boot từ USB là được

Còn muốn test pin với CD thì đâu cần phải chạy WIN..bác vào BIOS là nó có khá đầy đủ thông tin cho bác rồi

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác có thể sài 1 cái USB rồi chạy win CE nhỏ gọn cài đặt trên USB

Để làm điều này, bác chỉ cần có 1 cái USB đã cài Win trong đó và chỉnh trong BIOS cho phép Boot từ USB là được

Còn muốn test pin với CD thì đâu cần phải chạy WIN..bác vào BIOS là nó có khá đầy đủ thông tin cho bác rồi
Nhân tiện cho em hỏi luôn, Sony dùng phím nào để vào Bios vậy các bác ? Xài nửa năm rồii mà chưa biết cái mặt mũi thằng Bios nó thế nào :D

pana734

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
hehehe em muốn hỏi là máy mới 100% chưa bung win, khi bắt đầu bung vào đến màn hình màu xanh sau đó bấm phím tắt gì đó để vào win sau khi restar máy lại thì nó trở lại ban đầu như mới bắt đầu bung win. có bác nào biết không chỉ em với.
@binht611 : không phải như bạn nghỉ . thanks
@banbebonbien : sử dụng USB và CD mình có nghe nói nhưng ý mình là làm sao vào win bằng mấy phím tắt đó mà.thanks
bác nào biết thì chỉ em với nhé,

Bài viết cần bạn xem thêm

SlimCRM là cái tên vừa mới bước chân vào thị trường phần CRM Việt Nam. Tuy nhiên đã để lại nhiều dấu ấn đặc biệt cho người trải nghiệm. Một phần mềm tiếng Việt nhưng sở hữu bộ tính năng siêu hiện đại không thua kém gì hàng ngoại.

Để giúp các bạn có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday