Các bác cho em hỏi chút về vấn đề conect PPC với PC !!!

motconquydo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng sáu 2007 lúc 16:17
Các bác cho em hỏi chút nhé ! E mới dùng 1 con Atom Exec nên còn gà mờ quá...

Em cài phần mềm Active Sync 4.1(đĩa cài theo máy) vào máy tính rùi,sau đó cắm cáp USB vào,nó chạy 1 hòi rùi báo "Not Conected" .. Mặc dù máy vẫn báo xạc đc qua cổng USB ... HIK.. Bác nào chỉ bảo em với !!
Còn cái vấn đề tắt sạc khi cắm dây cáp USB vào của con Atom này,em cũng bí lù à ..Bác nào share em ít kinh nghiệm nhé!!

duy_ctytvxdkg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 19:14
Các bác cho em hỏi chút nhé ! E mới dùng 1 con Atom Exec nên còn gà mờ quá...

Em cài phần mềm Active Sync 4.1(đĩa cài theo máy) vào máy tính rùi,sau đó cắm cáp USB vào,nó chạy 1 hòi rùi báo "Not Conected" .. Mặc dù máy vẫn báo xạc đc qua cổng USB ... HIK.. Bác nào chỉ bảo em với !!
Còn cái vấn đề tắt sạc khi cắm dây cáp USB vào của con Atom này,em cũng bí lù à ..Bác nào share em ít kinh nghiệm nhé!!
gở bỏ AS rồi cài lại. Nếu vẫn ko được thì mang cable và máy qua PC khác để thử.
CÒn vấn đề tắt sạc có 2 cách: 1 cách là thay đổi registry. Một cách là cắt cable bác chịu khó search đi trên diễn đàn có khá nhiều người hỏi rồi.

5 Tháng sáu 2007 lúc 10:42
Cái này thì bác cứ thử download lại Activesync khác xem (4.2), cài vào PC khác, thử bằng cáp khác, thế mới biết rõ được.
Nếu bác không muốn sạc khi sync thì vào Setting/Battery -> untick vào cái "Use USB charging" đi là được, chứ để lâu nó chai pin thì phí lắm.
Bác cần xem lại cái USB nó nối thế nào để còn cắt dây như bác trên nói thì vào link nìa:
http://myweb.tiscali.co.uk/whitefiles/b1_s/1_free_guides/fg1mt/pgs/h09b.htm

FAA

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng sáu 2007 lúc 21:25
HKLM\Drivers\Buitin\Usbfn\EnableUsbCharging

Để giá trị Dword = 0 (Dec)
test thử nhé :D
Để thay đổi giá trị này thì vào regedit của Windows PC phải không? Mình vào đây nhưng ko tìm thấy chỗ thay đổi. Chỉ giùm cái.

@tmtes: mình ko tìm thấy mục Setting/Battery -> untick vào cái "Use USB charging" như bạn bảo. Mình đang sử dụng NEO & Win Mobile 5 liệu có không?
Phương pháp cắt cable như bác bảo chắc chắn là thành công rồi nhưng tiếc sợi cáp quá. Help!

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 21:47
Để thay đổi giá trị này thì vào regedit của Windows PC phải không? Mình vào đây nhưng ko tìm thấy chỗ thay đổi. Chỉ giùm cái.

@tmtes: mình ko tìm thấy mục Setting/Battery -> untick vào cái "Use USB charging" như bạn bảo. Mình đang sử dụng NEO & Win Mobile 5 liệu có không?
Phương pháp cắt cable như bác bảo chắc chắn là thành công rồi nhưng tiếc sợi cáp quá. Help!
trong PPC bác ạh

5 Tháng sáu 2007 lúc 23:41
Hoặc thử thế này đi, nhiều khi con cáp của bác có vấn đề đó, mặc dù cắm với PC nó vẫn sạc, nhưng vẫn ko sync đó. Thử kiếm con cáp khác ngon lành rồi cắm xem.

6 Tháng sáu 2007 lúc 13:16
Em cũng gặp tình trạng tương tự ! sync qua 3 cable khác nhau và bản AS 4.5 rồi ! Hix hix ! Hiện tại đang phải dùng đầu đọc thẻ ! Bực quá mà ko có nhiều thời gian ! Mong các bác có thể giúp ạ !

Oxygia

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng sáu 2007 lúc 17:10
tôi đang dùng Neo, AS bản 4.5. Khi cắm NEO vào PC, thì AS chạy, báo là "connected", sau đó có thông báo là
"Looking for changes"
sau một hồi thì ra thông báo lỗi này:

Tuy rằng tôi đã bỏ chọn tất cả các mục (contacts, favourite, ...) trước khi synch.

Hiện tượng này xẩy ra với cả 2 máy ở nhà và ở cơ quan!

Ai biết sao chỉ giúp với!
Cảm ơn!

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday