Các bác cho em hỏi có nên mua NIKON D100 không???

Các thớt khác của gianghotc

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 11:55
Vừa qua em định đổi chú Fujifilm Finepix S9500 bán chuyên sang dòng chuyên nên Em hỏi mấy ông bạn nói rằng chú D100 là máy ảnh chuyên nghiệp 6 triệu điểm ảnh, có thân máy được thừa hưởng từ máy phim F80 với những tính năng vượt trội hơn hẳn so với tất cả các máy dòng “D” khác của Nikon.
Các bác có thể cho em lời khuyên có nên đổi chú này không???
Và giá của em nó cũng tầm trên 500 USD thôi vì em cũng chỉ đổi sang loại thế thôi!:)

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 13:03
D100 ra lâu lắm rồi bạn ạ, công nghệ, chip xử lý đều lạc hậu, bạn mới chuyển qua DSLR nên bắt đầu từ D40 (nếu thích Nikon) sau này tính tiếp
Nikon em ko thích bằng Canon nữa vì bây giờ toàn Made in ThaiLan ko :confused: Mặc dù cũng tốt nhưng cầm thấy ko thích tý nào. Còn mấy dòng Nikon bé bé, trung bình thì toàn Made in China :confused: . May ra chỉ có 1 số ít dòng Nikon cao cấp bây h mới chế ở Nhật.

*Canon Made in Japan No1 ;) Tầm 500$ mua con Canon G9 là tốt nhất, tính năng vượt trội, hình chụp thuộc hàng top.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười 2007 lúc 14:14
Nikon em ko thích bằng Canon nữa vì bây giờ toàn Made in ThaiLan ko :confused: Mặc dù cũng tốt nhưng cầm thấy ko thích tý nào. Còn mấy dòng Nikon bé bé, trung bình thì toàn Made in China :confused: . May ra chỉ có 1 số ít dòng Nikon cao cấp bây h mới chế ở Nhật.

*Canon Made in Japan No1 ;) Tầm 500$ mua con Canon G9 là tốt nhất, tính năng vượt trội, hình chụp thuộc hàng top.
Tớ thấy bác tư vấn trật lất hết :D :D
Người ta muốn chuyển từ Fujifilm S9500 sang dòng chuyên nghiệp hơn mà lại giới thiệu G9 chỉ vì nó làm ở Nhật :D :D Chiếc G9 so với S9500 mà bác kia đang dùng thì còn thua. Chắc hơn được cái chống rung :D

Đồng ý với bác Pham Xuan Tung, nên lấy D40 hoặc D40x (nếu muốn dòng nikon)

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười 2007 lúc 23:18
Tiện đây các bác cũng cho em hỏi luôn chú NIKON D1H dùng có ổn không ạ.
Vì tầm tiền cũng chỉ có hạn nên em cũng không thể chọn chú D70S như bác mitmat nói ở trên.

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười 2007 lúc 09:45
anh nên chọn các con đời mới 1 tí, mấy con cũ quá rồi mua cũng lo lắm :D
Thế theo bác patrick thì bác khuyên em lấy Nikon thì chọn chú nào ạ. tại vì tầm tiền có hạn nên em mới phải đổi chú S9500 sang dòng DSLR chứ em mà dư thêm thì cũng mua mới luôn. em không biết nên cần tham khảo để xem nên lấy chú nào phù hợp. cám ơn bác trước

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười 2007 lúc 23:23
anh cho em biết nhu cầu về máy, ống kính, giá cả nữa ạ :) rồi có ý định nâng cấp sau này không

14 Tháng mười 2007 lúc 10:28
Tiện đây các bác cũng cho em hỏi luôn chú NIKON D1H dùng có ổn không ạ.
Vì tầm tiền cũng chỉ có hạn nên em cũng không thể chọn chú D70S như bác mitmat nói ở trên.
Nikon D1H có mặt trên thị trường vào khoảng tháng 02 năm 2001.
Cấu hình: Nikon D1H với thiết kế riêng dành cho chụp ảnh sự kiện hoạt động nhanh hoặc thể thao, sensor 2.74Mp nhưng cho ra file lớn 7,5Mb khi chụp ở chế độ High (TIFF), tốc độ 5 frames/s, dải buffer lớn cho phép ghi liên tiếp 40 frames lý tưởng cho những ai cần chụp tốc độ cao. Nhà sản xuất: Japan

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
lienltvn CAMERA - MÁY ẢNH SỐ 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday