Các bác cho em hỏi Dell E1505 có bluetooth không ạ.

Các thớt khác của vinh_pb
19 Tháng tư 2007 lúc 11:52
Em đang sài con Dell E1505 T7200. lúc mới mua về em thấy trên taskbar có icon bluetooth. em vào BIOS cũng thấy có. Nhưng khi em cài lại win xp pro vào và cài driver xong xuôi mà vẫn không thấy chức năng bluetooth.Vào BIOS thì vẫn thấy. Các bác cho em hỏi em cài còn thiếu driver gì không ạ.lúc đầu chưa cài lại win thì vào Device manager em vẫn thấy driver cho bluetooth. nhưng khi cài lại thì chẳng thấy đâu nửa.hix.....

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 12:55
Em đang sài con Dell E1505 T7200. lúc mới mua về em thấy trên taskbar có icon bluetooth. em vào BIOS cũng thấy có. Nhưng khi em cài lại win xp pro vào và cài driver xong xuôi mà vẫn không thấy chức năng bluetooth.Vào BIOS thì vẫn thấy. Các bác cho em hỏi em cài còn thiếu driver gì không ạ.lúc đầu chưa cài lại win thì vào Device manager em vẫn thấy driver cho bluetooth. nhưng khi cài lại thì chẳng thấy đâu nửa.hix.....
Thứ nhất, câu hỏi và bài viết chẳng liên quan gì đến nhau cả!
Thứ hai, Driver cho bluetooth có Dell có thể tìm thấy dễ dàng tại trang của Dell http://support.dell.com/support/dow...SPIRONI6400/E1505&os=WW1&osl=en&catid=&impid=

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 13:00
Máy bạn không có bluetooth đâu bạn ơi;không phải 1505 không có mà là do option từ hãng không có;còn trong taskbar có biểu tượng là do bộ win bung ra có cả driver và appli của bluetooth, nhưng do máy bạn không có thiết bị nên không sử dụng được.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 13:05
Máy bạn không có bluetooth đâu bạn ơi;không phải 1505 không có mà là do option từ hãng không có;còn trong taskbar có biểu tượng là do bộ win bung ra có cả driver và appli của bluetooth, nhưng do máy bạn không có thiết bị nên không sử dụng được.
Vậy là sao?

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 13:13
he...he... vậy là máy bác này hoặc là đặt mua hàng từ hãng không chọn có thêm thiết bị blu; hoặc là có mà về tới VN đã bị mấy anh lái nhà ta cuỗm mất ngọt ngào rồi.

19 Tháng tư 2007 lúc 13:14
chào bác,

Máy có thể có icon bluetooth nhưng chưa chắc hẳn là có bluetooth đâu, trừ khi icon của bác phải sáng đèn màu xanh lên.. Nếu ko bác phải mua thêm card bluetooth gắn vào thì mới có..trong Bios chỉ là trình điều khiển thiết bị on/off thôi..ko phải hiển thị thông tin có hay ko có bluetooth

Theo hiểu biết của tôi là như thế, mong được giải thích thêm
Thân,

19 Tháng tư 2007 lúc 13:20
he...he... vậy là máy bác này hoặc là đặt mua hàng từ hãng không chọn có thêm thiết bị blu; hoặc là có mà về tới VN đã bị mấy anh lái nhà ta cuỗm mất ngọt ngào rồi.
Bác nói như thế là đổ oan cho người bán hàng đấy, bác đừng nên nói như thế, nếu ko phải tội nghiệp người ta, 1 cái Card Bluetooth chỉ có mấy dồng thôi

Theo ý của tôi, để chắc chắn máy của bác vinh_pb có bluetooth hay ko, bác vào website của Dell->Support>Warranty->Warranty Status->Orginal System

Sau đó bác vào Bios của máy, tìm đến phần Service tag, lấy cái mã code đó bỏ vào, nó sẽ hiện ra thông tin hoàn chỉnh của máy mà bác sử dụng nguyên bản

Bác tìm xem có option Bluetooth hay ko ( Sử dụng trình tìm kiếm bằng cách nhấn Cltr+F)

hi vọng bài viết này giúp được cho bác, và mong được sự chia sẻ nhiều hơn từ các bác trên này

Thân,

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 13:30
ậy...bạn không thấy mình nói là hoặc hay sao; vậy đâu phải là đổ oan nếu cấu hình nguyên bản có mà tới tay người dùng lại không có.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday