các bác cho em hỏi về cái vụ chuyển phát hàng hóa với

Các thớt khác của 992

992

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng năm 2007 lúc 20:18
cũng có vài lần em ship hàng qua tín thành, đọc cái quy định về đền bù của nó mà thấy vô lý quá. tính có tối đa 20usd/1kg nếu thất lạc . mình chuyển 1 cái lap 2kg (cỡ 1k $chẳng hạn), giả dụ có mất thì nó chỉ bồi thường có 40$ thôi à?

Bác nào đã dính chuyện thất lạc rồi thì cho em ý kiến với

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
31 Tháng năm 2007 lúc 20:48
cũng có vài lần em ship hàng qua tín thành, đọc cái quy định về đền bù của nó mà thấy vô lý quá. tính có tối đa 20usd/1kg nếu thất lạc . mình chuyển 1 cái lap 2kg (cỡ 1k $chẳng hạn), giả dụ có mất thì nó chỉ bồi thường có 40$ thôi à?

Bác nào đã dính chuyện thất lạc rồi thì cho em ý kiến với
Tôi thì chưa dính đến chuyện thất lạc lần nào, những gì anh nêu ở trên đều đúng với thông báo Chuyển phát nhanh Tín Thành (Tin Thanh Express). Nhưng đó là đối với những hàng hóa bình thường không khai báo giá. Nếu khách hàng có ý lo xa sợ hàng hóa có giá trị cao của mình bị hư hỏng hoặc thất lạc và muốn rằng những trường hợp như vậy phải được đền bồi đúng và đủ thì anh có thể gửi bảo đảm theo cách khai báo giá. Hàng hóa vật phẩm của anh giá bao nhiêu thì anh phải ghi rõ ràng (việc khai báo này không có trong vận chuyển bình thường) và dĩ nhiên anh phải đóng mức phí cao hơn.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 01:34
Tín Thành mình chỉ dám chuyển cái điện thoại 7 triệu thôi, chưa dám chuyển cao hơn. Một lần mua laptop trong HCM giá ~ 1200 $ chuyển qua Nasco của VNA thấy tốt phết, làm ăn nghiêm túc. Chuyển mất có đâu <12 tiếng à.

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 07:49
Tín Thành chuyển hàng "nhanh" lắm mấy bác à. Hôm trước anh ngoctuan chuyển máy cho em từ Hà Nội vào Cần Thơ mất chỉ có 4 ngày thôi, em chuyển máy từ Cần Thơ ra Lạng Sơn mất có 6 ngày, chuyển cái thẻ nhớ từ Cần Thơ ra Hải Phòng mất có 10 ngày, "nhanh" ghê gớm :D

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 08:18
Tín Thành chuyển hàng "nhanh" lắm mấy bác à. Hôm trước anh ngoctuan chuyển máy cho em từ Hà Nội vào Cần Thơ mất chỉ có 4 ngày thôi, em chuyển máy từ Cần Thơ ra Lạng Sơn mất có 6 ngày, chuyển cái thẻ nhớ từ Cần Thơ ra Hải Phòng mất có 10 ngày, "nhanh" ghê gớm :D
Bác chuyển gói cước nào mà nhanh dữ dội vậy bác! :D
Em đang send cái cặp Targus ra Hà Nội và USB TV Humax ra Đà Nẵng đây, ko biết bao giờ mới tới, em chuyển bằng thằng VEX

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng sáu 2007 lúc 09:24
Em như bác em sẽ ôm hàng đi máy bay !! mạo hiểm quá

Một lần tôi gửi ra Hà Nội qua dịch vụ Tín Thành (Tin Thanh Express): 1 máy ảnh Canon EOS-1D Mark II, 1 máy ảnh Canon EOS 30D cùng 03 ống kính L. Gửi cùng lúc, người nhận báo lại : Good. Tuy nhiên tiền cước hơi cao, cũng đành vậy thôi.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 14:37
Em đã chuyển 2 lần, đều từ Đà Nẵng vào Vĩnh Long, 1 lần = EMS, chỉ 1 ngày là tới, còn lần 2 = Tín Thành, ngồi đợi sốt ruột luôn, fải qua ngày thứ 2 mới có mặt, chán :(

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 17:25
chuyển hàng này cũng hên xui mấy bác ạ. cứ mỗi lần hàng hóa theo tay các anh Tín Thành đi là em cứ phập phồng lo sợ. đến khi nhận được tin báo từ phía bên kia chiến tuyến mới hết sợ hehe

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào ngày 18 tháng 4 vừa qua, NASA đã cho ra đời nhiệm vụ săn tìm các hành tinh mới có tên gọi là TESS (Transiting Exoplanet Survey Satellite – Vệ Tinh Dò Tìm Hành Tinh Ngoài Hệ Mặt Trời). Sau khi đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday