Các bác cho em hỏi về con O2 Xda IIs được k0?

4 Tháng mười một 2007 lúc 07:53
tình hình là con O2 IIs của em chạy vẫn bình thường, nhưng không hiểu sao mỗi lần em install các trò chơi như Sky Force, K-Rally,... thì chạy rất chậm (cái máy bay của Sky Force hoặc con xe trong K-Rally lao đi như...rùa bò í!), làm em mất cả hứng! Lúc trước em xài con HP rx3715 cấu hình k0 mạnh hơn con này mà chạy mấy game này rất phê, đâu có bị vấn đề này đâu???
Bác nào gặp trường hợp này rồi hay có cao kiến gì xin chỉ bảo với! Em cám ơn!

4 Tháng mười một 2007 lúc 17:31
tình hình là con O2 IIs của em chạy vẫn bình thường, nhưng không hiểu sao mỗi lần em install các trò chơi như Sky Force, K-Rally,... thì chạy rất chậm (cái máy bay của Sky Force hoặc con xe trong K-Rally lao đi như...rùa bò í!), làm em mất cả hứng! Lúc trước em xài con HP rx3715 cấu hình k0 mạnh hơn con này mà chạy mấy game này rất phê, đâu có bị vấn đề này đâu???
Bác nào gặp trường hợp này rồi hay có cao kiến gì xin chỉ bảo với! Em cám ơn!
Bạn thử vô Remove Program ,gỡ bớt các ứng dụng ra xem sao. Trước khi chơi game,bạn vào Settings/System/Memmory/Running Program chọn Stop All tất cả các chương trình đang chạy để giải phóng bộ nhớ Ram cho máy. Bạn cũng có thể SR máy lại rồi chơi game,mình nghĩ khi bộ nhớ Ram của máy còn trống nhiều thì các game sẽ chạy nhanh thui...............

5 Tháng mười một 2007 lúc 02:52
giời ui, lại nói đến vấn đề bộ nhớ Ram, em lại có thắc mắc nữa là: em đang xài HđH Win2005 (bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2.R2), mỗi lần em cài chương trình vào thì chương trình chỉ làm tăng bộ nhớ Storage Memory, còn bộ nhớ Program Memory hầu như không tăgn. Kết quả là bây giờ sau khi em cài khoảng 25 chương trình thì bộ nhớ Storage Memory báo còn có 6,46MB (tổng số 42,92MB), còn bộ nhớ Program thì còn tới...48,7MB / 77,11MB (?). Trước em dùng Win2003 thì còn có thanh trượt để mình cân bằng giữa 2 bộ nhớ này, giờ Win2005 nó không cho thanh trượt điều chỉnh thì làm thế nào hả các bác?
Cho nên bộ nhớ Program của em lúc nào cũng trên 40MB, lẽ nào chạy các game trên lại không đủ??? và ngay cả lúc em còn dùng Win2003 của O2, nó là có tình trạng giựt giựt khi chạy các game này rồi!?? (em SR hay HR gì lại nó cũng vẫn thế!)
Vậy các bác giải hộ em vấn đề về game với cả về bộ nhớ nhé, em cảm ơn các bác!

5 Tháng mười một 2007 lúc 17:38
Theo tôi bạn nên up lên WM06 đi nhưng cố chờ 1 ngày nữa kể từ lúc này sẽ có ROM WM6 Pro CE OS 5.2.1933 (Build 18533.0.7.0) mới với core mới cho bạn up. Đảm bảo bạn sẽ không còn biết WM05 là gì nữa đâu . Một ngày nữa bạn quay lại 4rum đảm bảo bạn sẽ nhìn thấy.

Bản ROM này sẽ chạy mượt hơn mọi bản ROM hiện có cho BA, đảm bảo Skyforce Reload không giật hình, nhưng chú K-Rally thì có hơn chậm tí, cố ăn nhiều Tubo vào là phi ầm ầm ngay.

Goodluck.

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười một 2007 lúc 19:46
@Fontanka: rx3715 xai chip samsung 400Mhz ~ intel 520Mhz đó bạn, với lại PPC chuyên dụng bao h cũng mạnh hơn PPC Phone hết nên khó mà so sánh O2 IIs với rx3715 đc... Còn về vấn đề game chạy chậm thì bạn nên xem lại các chương trình đang active và RAM còn trống nhiều ko. Bản cũng có thể tham khảo 1 số bản ROM khác nữa. Một số ROM 2005 cho dòng này chạy rất tốt (2006 tôi chưa có dịp thử nên ko biết), tốc độ máy cải thiện rất đáng kể đấy bạn thử bản khác xem, hay up thử lên 2006, còn về việc cài soft thì bạn nên chọn giải pháp cài ra card hay RAMDISK...

9 Tháng mười một 2007 lúc 13:19
1. Về việc cài dặt PM trên máy: Bạn nên cân nhắc cái gì cần thiết, hay dùng mới nên cài vào bộ nhơ chính Vdụ : Spb, Resco , còn thì cài vào Thẻ các PM khác như từ điển, Game ...

2. Bộ nhơ Storage của bạn chi có 42MB tức à bạn chưa vọc rồi, O2s có thể giải phóng thêm để có 60.3 MB bộ nhơ Storage đấy. Việc này chỉ có thể thực hiện trên WM2003 thôi.

3. Có thể bản WM5 của bạn ko tốt, bạn có thể Up lại bản ROM WM5 khác. Trước tôi cũng bị thế mà. Theo tôi thì dùng bản của Logout 5.04.10 Fix2 laà ổn định đấy, 2 cái trò chơi trên chậy tít

4. tuy nhiên, tốt nhất là :
Down xuống 2003 để chạy tool giải phóng Storage lên 60,3M
Xong Up lên WM6 - như mọi người ở đây

Have Fun

bachbk

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng mười một 2007 lúc 21:03
Nhờ các bác giúp chú O2 IIs này, nó đang có vấn đề:
Em đang cài WM05 ROM 5.35.05 AKU 3.5.2, cài thêm spb pk plus 4.0 vào thì máy bị treo, khởi động lại thì không còn dùng được màn hình cảm ứng. Em cài lại WM05 trên, upgrade 100% xong thì hard reset nhưng không clean registry được vì phím sms không có tác dụng. Máy chờ ở màn hình log on và dừng ở đấy luôn. Buồn quá.
Tìm trong diễn đàn thì thấy có WM 06, upgrade lại nhưng không được, vẫn dừng ở mức log on và không clean được registry.
Bây giờ, vấn đề càng nghiêm trọng hơn: em thử down về WM 2003SE, không upgrade được % nào ! Lại cố thử với WM 05 trên thì chỉ up được 25% và chương trình thoát ra, báo lỗi. Khổ quá. Tới hôm nay thì không còn thử được bản nào, nó toàn báo là Rom không phù hợp. Hiện tại, bật máy thấy màn hình 4 màu và đèn led không sáng.
Em đã hết sức rồi nhưng không ăn thua. Các bác cứu em, hu hu...

10 Tháng mười một 2007 lúc 20:39
Mã:
2. Bộ nhơ Storage của bạn chi có 42MB tức à bạn chưa vọc rồi, O2s có thể giải phóng thêm để có 60.3 MB bộ nhơ Storage đấy. Việc này chỉ có thể thực hiện trên WM2003 thôi
bạn nhầm rồi , gio` đây bạn có thê giải phóng trên WM05 còn WM06 mình chưa thử, nhưng chắc chắn là trên WM05 đc 100% ( mình đã giải phóng 3 con trên 05 mà)

Bài viết cần bạn xem thêm

Em ở tỉnh lẻ thôi. Đang muốn mở cửa hàng kinh doanh 1 thứ gì đó, thu nhập tầm 10-20 củ/tháng thôi không cần nhiều ạ. Mục đích của e hiện tại chưa phải là làm giàu vì công việc của e cũng đang tạm ổn và đủ chi tiêu ạ. Mục đích chính là muốn vợ ở nhà, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday