Các bác cho em hỏi về Dell inspiron 1545

Các thớt khác của ronnie

ronnie

NHẬP HỘI
Em mới mua con này nhưng các phím chức năng của nó ngu quá,bình thường muốn chỉnh tiếng thì bấm Fn rồi ấn F9...nhưng con này nó ngược lại,bấm chỉnh tiếng thì bấm thẳng F9.Còn khi nào muốn dùng các phím F1,F2.... cho ứng dụng thì lại phải bấm Fn rồi mới bấm thêm F1,F2.....
Em google một lúc cũng ko ra được gì.Có bác nào dùng rồi thì bảo em với 8-}

PhuocTri

GÂY DỰNG
Em mới mua con này nhưng các phím chức năng của nó ngu quá,bình thường muốn chỉnh tiếng thì bấm Fn rồi ấn F9...nhưng con này nó ngược lại,bấm chỉnh tiếng thì bấm thẳng F9.Còn khi nào muốn dùng các phím F1,F2.... cho ứng dụng thì lại phải bấm Fn rồi mới bấm thêm F1,F2.....
Em google một lúc cũng ko ra được gì.Có bác nào dùng rồi thì bảo em với 8-}

Nó nổi tiếng vì cái ngược đời đó mà :((
Cũng đang xài 1 em... Khổ với nó đây :(

camsealion

GẮN KẾT
Em này có thể cài Win7 OEM được không vậy các bác. Em cài thử win7 Dell oem rồi nhưng vài hôm là bị bác Ghết bắt bài xài bản win7 dỏm, trong khi đó thì dùng tốt với Dell D620.
Tìm khắp gu gồ nhưng không thấy bản bios slic cho em này.
Bác nào biết thì chỉ cho e hay với.

PhuocTri

GÂY DỰNG
Em này có thể cài Win7 OEM được không vậy các bác. Em cài thử win7 Dell oem rồi nhưng vài hôm là bị bác Ghết bắt bài xài bản win7 dỏm, trong khi đó thì dùng tốt với Dell D620.
Tìm khắp gu gồ nhưng không thấy bản bios slic cho em này.
Bác nào biết thì chỉ cho e hay với.

>:) Add SLIC 2.1 vào là tha hồ mà cài L-)

:)] Cách add thì hỏi bác Google :-S Đưa link sợ MOD bảo là cở rắc thì khổ =((

ronnie

NHẬP HỘI
Thế là không có cách nào sửa à?Hic khoai thật!Cứ dùng ngược như thế này khó chịu vãi.

wuhoatu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1545 đã có SLIC 2.1 cho Windows 7. Chỉ có điều nếu máy mua tại VN thường là dòng n Series (có cái tem chữ n mầu xanh to tổ chảng) nghĩa là máy đã bị lock SLIC Table (kể cả SLIC 2.0).
Phải unlock bằng cách reset Service Tag. Công cụ unlock ở đây:
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?nlnyemj24n2

Down về, giải nén rồi burn ra CD hoặc dùng UltraISO để trích toàn bộ nội dung file winb98.ima ra, sau đó dùng HP USB Format tạo USB boot cho DOS, copy toàn bộ nội dung trong file winb98.ima vào USB.

Boot bằng CD hoặc USB trên
- bước 1 nó sẽ hỏi bạn có xoá Service Tag không, yes
- bước 2 nó yêu cầu bạn nhập Service Tag mới, cứ nhập lại Service Tag cũ của bạn
- restart lại máy, bây giờ SLIC đã unlock và cài Vista/Windows7 OEM vô tư.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.