Các bác cho em hỏi về dịch vụ pushmail ở VN với BB nhé

imHa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ai cũng biết Viettel đang cung cấp dịch vụ pushmail của RIM ở Vietnam. Nhưng có 1 điều thắc mắc là không biết các nhà mạng khác như Mobifone, Vinaphone có thể sau này cũng sẽ có dịch vụ này hay không. Hay Viettel là độc quyền ah.

(Căn bản em ghét viettel mà lại dùng BB, muốn có pushmail nên mới hỏi cái này).

lannq75

Vitic
GÂY DỰNG
VT là nhà phân phối chính thức BB tại VN do đó họ có server để bạn dùng mail trên BB.
Các nhà mạng khác mình nghĩ là chắc không phân phối BB như VT đâu, do đó tốt nhất để giải quyết trước mắt là bạn nên cài pm thứ ba vào mà push.
Mình thì chủ yếu dùng gmail, cái này ổn định, bạn muốn check mail công ty thì forward nó sang gmail mà check.

imHa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
VT là nhà phân phối chính thức BB tại VN do đó họ có server để bạn dùng mail trên BB.
Các nhà mạng khác mình nghĩ là chắc không phân phối BB như VT đâu, do đó tốt nhất để giải quyết trước mắt là bạn nên cài pm thứ ba vào mà push.
Mình thì chủ yếu dùng gmail, cái này ổn định, bạn muốn check mail công ty thì forward nó sang gmail mà check.
vâng, thì mình cũng đang dùng như thế, nhưng mà vẫn muốn có dịch vụ push mail chính thống từ nhà cung cấp ( not VT ) nên mới hỏi vậy :)

lannq75

Vitic
GÂY DỰNG
Cái này chắc nằm trong tương lai thôi, chờ cái 3G ra xem thế nào đã bác ah, còn dịch vụ pushmail cho BB chắc chỉ có VT thôi chứ các nhà mạng kia sẽ không theo đâu, giá hiện tại của VT là quá cao so với thu nhập ở mức trung bình, chắc chỉ bán máy cho các chủ doanh nghiệp thôi.

zaza86

GÂY DỰNG
Ai cũng biết Viettel đang cung cấp dịch vụ pushmail của RIM ở Vietnam. Nhưng có 1 điều thắc mắc là không biết các nhà mạng khác như Mobifone, Vinaphone có thể sau này cũng sẽ có dịch vụ này hay không. Hay Viettel là độc quyền ah.

(Căn bản em ghét viettel mà lại dùng BB, muốn có pushmail nên mới hỏi cái này).

ở việt nam ko hỗ trợ đâu
hiện tại chỉ có vina hỗ trợ nhưng củ chuối lắm
nếu bác thực sự muốn check mail tốt nhất up gmail vô hoặc dùng gprs check trên operamini

dat_meteorite

MÁY HỎNG
nếu bác ghét VT thì có thể qua nước ngoài để sdung dv push mail
sặc, bác nói thế thì cũng như ko :)
Push mail chính thống hiên tại vẫn chưa có đâu bạn ah. Sử dụng của mấy anh China thì thấy cũng ổn, nhưng chưa thật sự an tâm( do ko biết nó có giữ cái mail mình lại bên Server nó ko, và nó sử dụng Mail đó vì mục đích gì :-?)

777

GÂY DỰNG
Nếu nói đúng Push mail của hãng RIM thì chắc chắn chỉ có mỗi Viettel thôi, vì họ đã ký độc quyền. Muốn dùng các dịch vụ tương tự thì có nhiều nhưng không thể tận dụng hết tính năng của BB chẳng hạn như PIN mess hay hệ thống mail riêng cho 1 nhóm dạng doanh nghiệp. Bác nào thực sự muốn là BBer thì chỉ có cách dùng VT.

tranhieu86

GÂY DỰNG
BB thì có nhiều cách để push mail mà bác. Bác dùng thử LogicMail, BerryMail xem. Còn dịch vụ pushmail của VN thì hình như có mỗi Viettel thì phải.

bobe

GÂY DỰNG
cái này hình như ko phải là như pushmail, vì theo em hiểu pushmail là mail nó sẽ đẩy về máy mình như sms cơ. Hiện nay thì chỉ có Viettel cung cấp dịch vụ này. chưa biết nó có đăng kí cung cấp độc quyền không. Nếu em nghĩ nhu cầu dùng pushmail tăng cao, thì việc các nhà mạng khác nhảy vào là điều tất yếu, viettel không thể độc quyền đc :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...