Các bác cho em hỏi về đốm sang sáng ở màn hình!

Các thớt khác của UptownBoy
25 Tháng ba 2007 lúc 21:51
Em ComPaQ 2200 của em có 1 đốm sáng nhỏ ở màn hình. Rất mờ. to hơn đầu tăm 1 chút. Rõ ràng kô phải điểm chết.
Lỗi này là bị sao ạ? Cách khắc phục và nó có lan ra kô ạ?
Em thấy có nhiều ng bảo màn hình có đốm trắng? có nguy hiểm kô ạ? em lo lắm. Sắp làm đồ án rồi mà bị ảnh hưởng thì nguy quá!

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng ba 2007 lúc 00:49
Bác chụp thử cái hình đưa lên a/e sẽ tư vấn dùm bác.

26 Tháng ba 2007 lúc 03:10
Chỉ là dead pixel thôi. Nếu còn BH đem ra tiệm đổi. Mình bị nhiều lỗi này lắm.

Trên internet nói lấy tay xoa mạnh vào chỗ dead pixel coi có sửa dc ko? Nhớ ngón tay lót khăn mềm cho khỏi trầy.

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng ba 2007 lúc 06:31
cái điểm sáng đó cũng là điểm chết (dead pixel) đó bạn ah, dead pixel có 2 loại: điểm sáng tối và điểm sáng trắng

26 Tháng ba 2007 lúc 07:42
Để em chụp hình liền. Nhưng mà liệu nó có lan ra kô ạ? Cứ để dùng có sao kô ạ? Em mua lap của cửa hàng bán lap cũ. Chẳng biết thế nào nữa
Theo các bác em cứ để dùng có đc kô ạ?

26 Tháng ba 2007 lúc 07:52
Máy tính của mình sử dụng 1 thời gian cũng xuất hiện 1 vài đốm nhỏ như đầu cây tăm màu đen. Cái này có phải là điểm chết hay là bụi bám vào phía bên trong màn hình ? Lúc trước có thằng bạn cũng bị tương tư như vậy nên nó tháo màn hình ra làm vệ sinh thì mất hẳn ? các anh em cho ý kiến.

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng ba 2007 lúc 08:28
Máy tính của mình sử dụng 1 thời gian cũng xuất hiện 1 vài đốm nhỏ như đầu cây tăm màu đen. Cái này có phải là điểm chết hay là bụi bám vào phía bên trong màn hình ? Lúc trước có thằng bạn cũng bị tương tư như vậy nên nó tháo màn hình ra làm vệ sinh thì mất hẳn ? các anh em cho ý kiến.
bị bám vào thì khg ra điểm chết đâu bác, lúc trước khi em sài con SONy SZ thì bị chết 2 điểm, sau 1 thời gian thì khg thấy 2 điểm chết đó nữa, nhưng sau đó lại thấy 2 điểm chết đó trở lại cho tới bi giờ lun... :D

đừng dại mà tháo LCD ra để lau chùi nhé, khg thì 1 điểm chết thành nguyên 1 đường thẳng là nguy to, em đã bị với con DELL 9000, LCD 17" phải thay mới hết $300

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
26 Tháng ba 2007 lúc 15:54
Em ComPaQ 2200 của em có 1 đốm sáng nhỏ ở màn hình. Rất mờ. to hơn đầu tăm 1 chút. Rõ ràng kô phải điểm chết.
Lỗi này là bị sao ạ? Cách khắc phục và nó có lan ra kô ạ?
Em thấy có nhiều ng bảo màn hình có đốm trắng? có nguy hiểm kô ạ? em lo lắm. Sắp làm đồ án rồi mà bị ảnh hưởng thì nguy quá!
Đầu tiên tôi trấn an Bác là : Đừng có lo và cứ làm việc bình thường.

1. Màn hình như vậy rất có khả năng đó là điểm chết (có nhiều loại điểm chết dead pixel khác nhau), nhưng còn lâu lắm màn hình mới chết, nghĩa là Bác cứ vô tư làm việc dài dài.

2. Nếu còn bảo hành hãy tìm ngay một phần mềm thích hợp cho chạy để xác định rõ ràng xem có phải thực sự là điểm chết hay không, nếu đúng thì mang đổi lại cho kịp. Thân mến.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các mod làm ơn cho nick theDarkness biết lí do "Máy hỏng" giúp em với được không ạ. Đây là nick của ông em ấy nhưng hôm nay không vào được nên nhờ em hỏi hộ. Em có kiểm tra lại thì không biết có phải là do hôm qua nick này mở 1 lúc 03 phiên đấu giá k ...
Lazada Vietnam Master card on Monday