Các bác cho em hỏi về hàng miễn thuế ở sân bay

Các thớt khác của PinkForever

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 14:23
Chả là hôm qua em vừa bay qua đây, làm thủ tục an ninh xong vào phòng chờ buồn quá đi loanh quanh lại gặp cửa hàng miễn thuế của Nasco. Chính xác là Công ty cổ phần dịch vụ hàng không sân bay Nội Bài (Noibai airport service join-stock company). Ngoài shop thấy ghi biển NASCO DUTY FREE SHOP.

Em có mua 2 tút thuốc 555, giá 14$ / 1 tút, trả bằng creadit card, thanh toán xong mới giật mình hỏi lại nhân viên là đây là 3 số (555) Anh hay 3 số Sài Gòn, được nhân viên của Nasco Duty Free shop trả lời đây là hàng 3 số của Anh nhập khẩu chính thức về anh ạ, ở đây ko có hàng VN đâu ???

Em định đi biếu nên ko dám bóc tút thuốc ra, bác nào đã mua hoặc làm ở sân bay cho em hỏi với, mua của cái Nasco Duty Free shop đó có phải hàng Anh xịn không hả các bác ? Em chỉ sợ đi biếu lại phải thuốc Sài Gòn, ghi rõ "hút thuốc lá có hại cho sức khỏe" thì em ngượng chít :D

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 14:49
@ vdzungsuu : Bao thuốc nào bên trong mà chả có hút thuốc lá có hại cho sức khỏe, vấn đề thuốc Anh xịn thì nó sẽ ghi bằng tiếng Anh, mà Vinataba thì ghi bằng tiếng Việt :D Bên ngoài bao bì tìm 6 mặt rồi ko thấy anh ạ :D Vấn đề là em đi biếu nên ko bóc ra được. Biết thế mua 3 tút, dành riêng ra 1 tút để bóc ra kiểm định :D

@ VMEP : Chả thấy made gì anh ạ ? Thấy có mỗi 1 dòng Made Under Authority of Ardath Tobaco Co.,Ltd

Brithsh American Tobaco Group

State Express

Smoothness Above All else Ardath Tobaco Company
London

For Adults Only

Đó là tất cả các dòng chữ in trên 6 mặt của tút thuốc.
Ngoài ra cái tem ghi : Nasco Duty Free - NBD
USD 14
State Express 555 KS 200'S

-------------------------------------

Em vẫn ko rõ thuốc Anh xịn hay thuốc Sài Gòn nữa, ko dám bóc ra, hjx hjx. Có bác nào làm ở sân bay hoặc đã mua rồi hoặc biết cách check chỉ em với.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
28 Tháng mười một 2007 lúc 15:04
Thuốc lá 555 anh mua ở sân bay đúng là hàng nhập khẩu từ Anh. Nhưng cửa hàng miễn thuế bán giá đó là hơi đắt :D Giá bán lẻ ở ngoài thị trường là 18.000 và 22.000 đồng/gói thuốc là 555 của Anh. Nó khác nhau chỗ nào?

1. Loại 18.000 đồng/gói là mẫu cũ, 4 cạnh của gói thuốc vuông vức.
2. Loại 22.000 đồng/gói là mẫu mới, 4 cạnh của gói thuốc lá nó hơi vát tròn tròn.

Còn thuốc lá Việt Nam nó có dán tem, có 02 loại :

1. Hộp vuông bình thường 16.000 đồng/gói.
2. Hộp sắt giá 20.000 đồng/hộp

Chúc anh có những ngày nghỉ ở quê nhà vui vẻ :D

DHL

.: HHVN :.
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 15:08
Thuốc lá 555 anh mua ở sân bay đúng là hàng nhập khẩu từ Anh. Nhưng cửa hàng miễn thuế bán giá đó là hơi đắt :D Giá bán lẻ ở ngoài thị trường là 18.000 và 22.000 đồng/gói thuốc là 555 của Anh. Nó khác nhau chỗ nào?

1. Loại 18.000 đồng/gói là mẫu cũ, 4 cạnh của gói thuốc vuông vức.
2. Loại 22.000 đồng/gói là mẫu mới, 4 cạnh của gói thuốc lá nó hơi vát tròn tròn.
Bác Lam Sơn chắc cung bỏ thuốc lâu rồi giống em, nhưng em đính chính giúp bác:
Nếu ở HN bây giờ mà có 555 vuông cổ bán thì ko dưới 380` 450 k/ 1 cây đâu ạ.
Trước khi bỏ thuốc: ( Ngày em 2 gói hổng mời ai :D)
Mốt hoài niệm mà ......... :rolleyes:

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 15:35
Vâng, cám ơn bác Lam Sơn, có điều bác ko đọc kĩ, em mua sang bên này biếu chứ đợt vừa rồi em vừa về VN nghỉ rồi ạ :D. Mà đến bao giờ thì bác Lam Sơn được cất nhắc lên Mod box này nhỉ :D

@ Vmep : Em có bóc được tút thuốc ra đâu mà biết nó là cổ vuông hay cổ hơi vát tròn, em mua có 2 tút để biếu nên ko dám bóc.

@ all : Như bác Lam Sơn phân tích, có thể hiểu thuốc của Anh có 2 đặc điểm.

1, ko có tem
2, nếu là cổ vuông thì chắc chắn là thuốc lá Anh xịn ?

Vấn đề :

- Em ko bóc được tút thuốc ra anh Lam Sơn ạ. Nếu bóc được ra thì em cũng xem được, nhưng em lại không bóc được, em mua để biếu mà mua có 2 tút thôi, ko bóc nổi.

- Nhìn bên ngoài vỏ tút thuốc có phân biệt được không hả các bác ? Hay cứ yên tâm chắc là mua ở Duty Free Shop Nasco là yên tâm thuốc Anh xịn ? Và giá 14$ em sợ rẻ quá ko phải thuốc Anh xịn :( (so với giá bác VMEP đưa ra)

- Liệu có sợ thuốc nhập khẩu nhưng nhân viên trong đó đánh tráo không ?

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
binossimo HANDHELD CAFÉ 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday