Các bác cho em hỏi về visa wa Sing

Các thớt khác của PinkForever

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng ba 2007 lúc 13:44
Tình hình là em có mỗi cái hộ chiếu phổ thông, có visa của China và India còn thời hạn. Ngoài ra chấm hết :p

Nhưng đợt tháng 8 này em có mua vé sang Sing chơi bằng Tiger Airway. Do rẻ quá nên em ham, vé khứ hồi có 130USD thôi ạ. Đi chơi ở đó 10 ngày. Nhưng em ko có visa du lịch nữa. Các bác cho hỏi có thể đi bằng hộ chiếu phổ thông không thôi được ko ạ, có cẩn phải làm thủ tục gì nữa không thế ạ ? :confused:

Cho em cám ơn các bác trước.

Mà tiện thể các bác cho em hỏi, nếu ở Sing 10 ngày ăn uống tiết kiệm, ở cũng tiết kiệm nhất thì phải mang ít nhất là bao nhiêu đi mới đủ ạ ? :(

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng ba 2007 lúc 13:47
Công dân Việt Nam qua Singapore không cần Visa nhập cảnh và được lưu trú trong vòng 30 ngày.
Bác định chi tiêu thế nào? Mà chẳng biết định nghĩa thế nào là đủ đây?

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng ba 2007 lúc 14:00
Em chỉ cần ăn bình thường, càng rẻ càng tốt. Mà thậm chí là em mua mỳ tôm mang sang cũng được :D Còn ở thì càng rẻ càng tốt bác ạ. Bác có biết tầm bao tiền ko ?

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng ba 2007 lúc 14:06
Quên không dặn bác, nếu bác đi của bọn Tiger Air thì đảm bảo trong túi có tiền đấy nhé, vì khi đến bên kia, bọn nó sẽ hỏi xem có đủ tiền để ăn chơi trong thời gian lưu trú bên đó không, nếu không cũng phiền hà với bọn xuất nhập cảnh bên đó.
Nói chung mà đi trong vòng 10 ngày, chắc cầm đi 1000 usd là ok. Nếu không mua bán gì

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng ba 2007 lúc 14:09
Bạn em lại nói là cái chuyện kiểm tra tiền nong đó nó chỉ kiểm tra với con gái thôi, có đúng ko nhỉ các bác nhỉ :(

nrk

GÂY DỰNG
8 Tháng ba 2007 lúc 14:28
Quên không dặn bác, nếu bác đi của bọn Tiger Air thì đảm bảo trong túi có tiền đấy nhé, vì khi đến bên kia, bọn nó sẽ hỏi xem có đủ tiền để ăn chơi trong thời gian lưu trú bên đó không, nếu không cũng phiền hà với bọn xuất nhập cảnh bên đó.
Nói chung mà đi trong vòng 10 ngày, chắc cầm đi 1000 usd là ok. Nếu không mua bán gì
Thế mình nói với bọn nó là mình không đem theo tiền mặt (cash) mà mình dùng thẻ (credit card) được không nhỉ?

SX1

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng ba 2007 lúc 14:47
Thường nó cũng trông mặt mà bắt hình dong thôi các bác ạ. Chị em nào ăn mặc thoáng đãng, mắt xanh mỏ đỏ, tay có mỗi cái túi, chẳng có vali gì hết thì dễ bị nó kiểm tra. Còn không thì cũng OK.

Ăn càng rẻ càng tốt thì chắc độ 7$ Sing/ngày. Ở lởm khởm thì chắc cũng phải 60-80$ Sing. Tỉ giá 1 đô Mỹ ăn độ 1,5 đô Sing.

Nhưng cầm cũng phải dôi dư ra tí, còn đi chơi đây đó, taxi từ sân bay về trung tâm chắc cỡ 15$ Sing. Tàu điện ngầm thì tối thiểu là 80cent cho mấy ga gần. Cao nhất thì hơn 2$ thì phải. Lấy ví dụ cho bác, vào cửa vườn thú (lâu rồi không nhớ rõ) cũng độ +/-20$ Sing rồi.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng ba 2007 lúc 16:42
Nếu em xin ở nhờ nhà đứa bạn (tầm đó nó về nghỉ hè). Đi 10 ngày, vé máy bay mua rồi thì mang đi 500USD có yên tâm ko các bác ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Cty Điện Lạnh Xuân Mừng với nhiều năm hoạt động trong lĩnh vực sửa máy giặt tại Hà Nội, chúng tôi luôn tự hào với độ ngũ kỹ thuật có nhiều năm kinh nghiệm trong nghề c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday