Các bác cho em hỏi xíu về Recovery ?

Các thớt khác của PinkForever

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 18:02
Chả là em đã mua 3 cái DVD trắng loại tốt, để burn cái recovery trong FE 790G ra cho thằng bạn. Nó cũng xài giống em nhưng nghịch chia ổ nên mất rồi. Giờ các bác cho em hỏi là em vào Control Panel, vào tiếp Vaio Recovery và burn đĩa ra thì burn xong có mất cái ổ recovery ẩn không ạ ? Hay burn ra xong thì cái ổ ẩn đó vẫn còn nguyên như cũ ạ ?

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 18:28
Chả là em đã mua 3 cái DVD trắng loại tốt, để burn cái recovery trong FE 790G ra cho thằng bạn. Nó cũng xài giống em nhưng nghịch chia ổ nên mất rồi. Giờ các bác cho em hỏi là em vào Control Panel, vào tiếp Vaio Recovery và burn đĩa ra thì burn xong có mất cái ổ recovery ẩn không ạ ? Hay burn ra xong thì cái ổ ẩn đó vẫn còn nguyên như cũ ạ ?
Cứ burn đi,không mất phân vùng ẫn đâu đâu. :)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 19:36
Anh nhớ mua đĩa ngon ngon một chút, hoặc tốt nhất mà mua đĩa ReWrite, không có Recovery đến cái đĩa số 3 thì hỏng lại mất công Burn lại từ đầu (Burn lại từ đĩa số 1, tốn xèng lắm :D).

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 19:45
Thế anh cho em hỏi, em burn cái FE 790 thì xài hết mấy cái ạ ? Nếu có sự cố gì thì recovery lại bằng đĩa thì làm thế nào ạ ? Nhét từng cái vào ạ ?

MThandheld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 22:22
Burn 1 bản recovery ra DVD cũng giống như copy thêm 1 bản mới thôi, vậy nên ko có ảnh hưởng j` đến hidden partition cả bác ơi :) yên tâm đi nhé.
máy em đã đi luôn cái cái hidden partition, nhưng còn lưu dự phòng vào ổ cứng khác bản reconvery. thế thì em có thể phục hồi lại được ko các bác nhỉ?...:(

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday