Các bác cho em xin tool unlock sim

23 Tháng mười một 2007 lúc 19:58
Do em nghich ngợm và úp rom nhiều + newbie nên bây giờ con T-mobile MDA VARIO của em bị lock sim mất rồi. :mad:
Mong các bác chỉ giúp em cách unlock sim cũng như là tool để unlock nhá. :D
Em đã thử qua lokiwiz02b và lokiwiz03a nhưng ko được. Chỉ unlock được CID thôi. :confused:
Em nó là chíp G3
Các bác cố gắng giúp em với nhá. :)

25 Tháng mười một 2007 lúc 14:22
Đi đổi lấy cái SIM mới thôi, chắc táy máy SIM code đây mà ;)
Không lẽ em lại không biết là sim bị khóa hay là khóa mạng sao
Cái này là do em vọc máy nhiều gây lỗi ấy mà
thử rất nhiều Sim rồi không ăn thua
có bác nào có bản Rom 2.26 ship không thì cho em với & cả tool unlock Sim nữa nhé
Thank all ! ;)

27 Tháng mười một 2007 lúc 15:27
máy của bạn là Vario thường hay Vario II.
Bạn phải nói rõ vì có 2 loại.Nếu là Vario thường thì bạn vào đây nhé,chỉ dẫn rất cụ thể.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=285435
Em đã nói rõ là MDA VARIO chíp G3 rồi còn gì nữa ạ :cool:
Em đã vào đó nghiên cứu nhiều rồi nhưng không tìm thấy tool để unlock SIM
Chán ốm. Tự nhiên lại có cục chặn giấy T-MOBILE MDA VARIO

salome2

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười một 2007 lúc 16:30
bạn phải đọc các mục 2,3 và 4 có link dow đấy cứ bạn
1. Glance through Faria's original thread on this (he wrote the book!!)

2. Download button's 1.05 ROM

3.. Downgrade your ROM to the Button 1.05. Let it go through the whole setup please...
Note: If your device fails at 98% with a 302 error follow Vippie's advice and try the Xda_MiniS_LaunchROM_v154102 instead.

4. Download lokiwiz - HTC Wizard Unlocker UPDATE Version 0.2b

5. Extract the afore mentioned file to the root of your C drive. Do NOT extract to a folder with spaces...

6. Open Activesync WITH YOUR DEVICE NOT CONNECTED! and delete your partnership.

7. Connect your device and cancel the partnership. (You're a guest )

8. Open ActiveSync, Explore and copy enablerapi.cab from your PC's C:\ (remember that's where you extracted lokiwiz to...) to you device, I don't care where.

9. Pick up your PDA, File Explorer, find the enablerapi.cab and click it.

10. (Back to your PC) ... <Start> <Run> <cmd> <Enter> to give you a most wonderful MS Dos prompt (be afraid, VERY afraid!)

11. In the MS Dos box (mouses not allowed!!!) type "CD\" <enter> (no quotes)

12. Type "lokiwiz.bat" <enter> (Actually, if you have XP, type lok then <tab> it SHOULD complete the filename, YMMV.

13. You will see a screen that has ...

U. Unlock
L. Lock
C. CID Unlock (SuperCID)
Q. Quit

14. Hit the U key on your PC and press <Enter> ... your PDA WILL REBOOT upon completion !!!!!!!

15. Wait for your PDA to reboot, rerun the lokiwiz batch file (if you hit the up arrow key twice on your keyboard it will retype "lokiwiz", then hit <Enter>) then hit the C key on your PC and press <Enter> ... YOUR PDA WILL REBOOT UPON COMPLETION !!!

(if your Pocket PC Phone does NOT reboot each time, you didn't do it right! Stop and make that work, trust me!, then go on)

16. Watch the rebooting of your PDA, if BOTH IPL and SPL are 1.xx then great. Quite probably your IPL will be 1.xx and your SPL will be 2.xx. Rerun the button 1.05 ROM downgrade a second time and it will become 1.x on both IPL and SPL. You don't need to redo the unlocking.

17. My suggestion, take for what it's worth, is to download and install the T-Mobile 2.26 ROM
This will give you a strong 2.26 IPL and SPL to work with.

Now you SHOULD have a IPL and SPL of 2.26 to work with. If not, you screwed up! Don't attempt to install someone's hard work and bitch before you do these steps!

EDIT for Step 17 - Download and install the 3.08 IPL/SPL rather than the 2.26, your choice! (I suggest doing the T-Mobile 2.26 first but that's me

27 Tháng mười một 2007 lúc 19:04
Em đã bảo là bảo là đọc kỹ rồi mà, thậm chí là thử với một vài phiên bản của lokiwiz rồi mà(02, 02b, 03 ), theo đúng tuần tự trong đó mà, em còn dùng doctest xóa cả rom đi và làm lại nhưng mà máy vãn bị khóa mạng, em chán quá bó tay rồi.
Chiều qua em mang ra cho người ta sửa rồi, người ta bảo là cứ để lại, và bảo nếu sửa xong thì sẽ mất 250k. Chỉ sợ ko sửa được vì em thấy không tin tưởng lắm.
Chán..................Quá............ah..........ah...... :(

salome2

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng mười một 2007 lúc 21:02
Bạn đã nói thế chắc bạn cũng biết tương đối rồi,nếu tôi có máy trong tay thì có thể giúp được.Nhưng tôi nghĩ chắc cửa hàng sẽ mở được cho bạn,cũng có thể Rom hiện tại của bạn là bản mới quá,bạn phải đưa Rom về Rom nguyên thủy của nó rồi mới có thể unlock được bạn ạ.Tiếc là không giúp gì bạn được.Tôi cũng làm nhiều máy rồi và không phải máy nào cũng như nhau.Mong tin tốt cho bạn

28 Tháng mười một 2007 lúc 12:12
Thì "em nó" có úp được bản rom nào khác đâu ngoài bản rom CUSTOM__RUU_Wizard_1050412_WWE_101_11210_WWE
úp thử một số bản WM5 thì vẫn chạy đến 100% nhưng khởi động lại thì lại như cũ,mấy bản WM6 thì hoàn toàn không úp đựoc. không biết là do cái gì nữa, nếu chưa mở mạng thì vẫn phải úp được chứ
còn đây là tình trạng của "em nó"
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=75677
Có bro nào đưa ra cao kiến giúp ewm với :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday