Các bác cho hỏi "Birthday alarm với WM5" ?

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
từ ngày dùng wm5 em không hiếu sao với những contact lưu trong máy trong phần birthday của contact, em có điền cả ngày sinh nhưng đến này đấy, chả thấy máy có động tĩnh gì.
Hồi trước với win 2003 chỉ cần em điền ngày sinh vào là đến ngày đấy, có notification thông báo ngay...hixx
không hiểu sao...các bác nói em cách làm sao để nó thông báo với...:confused:

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không rõ lắm! Trước em dùng VBirthday với WM2003 thì vẫn bình thưởng. Dùng qua WM2005, em chẳng dùng cái gì cả mà các contacts (thuộc nhóm friend, personal ...) có add birthday vào thì nó vẫn notify bình thường.

tndp

gà con iPhone
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
từ ngày dùng wm5 em không hiếu sao với những contact lưu trong máy trong phần birthday của contact, em có điền cả ngày sinh nhưng đến này đấy, chả thấy máy có động tĩnh gì.
Hồi trước với win 2003 chỉ cần em điền ngày sinh vào là đến ngày đấy, có notification thông báo ngay...hixx
không hiểu sao...các bác nói em cách làm sao để nó thông báo với...:confused:
theo mình không nhầm thì nó báo lúc 0:00 của cái ngày sinh nhật = nữa đêm. bác check thử xem :D :D :D
notification trên today screen thì trước vài ngày là báo rùi còn alarm thì hic hic

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nhưng khi nhập vào các bác nhập kiểu gì...
ví dụ sinh nhật ông bạn mình là 10/10/1976 thì mình nhập y hệt thế vào đúng không, khii đến cái ngày 10/10 đấy (năm 2006,,,7) nó sẽ có notification chứ...lần trước em chỉ nhập thế này là nó báo rồi.
Em nhập luôn trong contact chứ không dùng soft nào...
còn đến 0h00 nó cũng không báo...lạ thật hix...hix

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
theo mình không nhầm thì nó báo lúc 0:00 của cái ngày sinh nhật = nữa đêm. bác check thử xem :D :D :D
notification trên today screen thì trước vài ngày là báo rùi còn alarm thì hic hic
Hic, tớ cũng bị nó báo lúc 00:00h mấy lần, đang ngủ ngon thì chuông kêu ầm ĩ, lộn hết cả ruột :mad:
@ Pires : Nhập bình thường như cách của đồng chí mà nó vẫn notify đấy chứ.

Mình cũng làm bằng cách nhập trong contacts, nhưng không biết khắc phục cái chuyện đúng 0h nó kêu inh ỏi bằng cách nào?

Mình muốn nhập vào các ngày lễ phải làm thế nào hả các bác?
Bác nào có giải pháp gì hay thì trình bày cho a e học hỏi nhé.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
SPB Diary cũng chẳng giúp gì cho em. Chẳng qua là nó hiển thị tất cả các nhóm việc cần giải quyết ngay lên màn hình cho tiện thôi. Còn lại thì cứ 12h "nà nó báo có sinh nhật, có sinh nhật :D))

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình biết đến digiworldhanoi ( sau đây gọi tắt là DGW) từ năm 2010, từ đó đến nay đã mua rất nhiều sản phẩm công nghệ bên DGW, đến nay cũng đã là khách VIP bên DGW.
Sản phẩm đồng hồ Garmin là thương hiệu bản thân mình biết đến nó cũng là ở tinhte.vn. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday