Các bác chuyển $ vào TK ATM ngoại tỉnh chú ý

Các thớt khác của vantienk7

vantienk7

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng năm 2007 lúc 11:35
Trích dẫn:
Được gửi bởi vantienk7
Cám ơn bác xtitan đã kẻng giúp em.
Keng.
Kết quả, bác vietsuniit thắng đấu giá với cú bid 99.000vnd.
Số TK em gửi cho bác qua SMS.
Cám ơn tất cả các bác đã tham gia.
E sẽ gữi cho bác ngay đầu giờ chiều ngày hôm nay
Thanks
Email: vietsuniit@gmail.com
Yahoo: vietsuniit
VERIFIED: 84909848949
Bác vietsuniit hồ hở ra chi nhánh Ngân hàng Ngoại thương (vì TK của em ở NHNT Hà Nội) tại TPHCM gửi $ cho em (vì bác vietsuniit k0 có tk NHNT, không thì chuyển qua thể một pahts ăn liền).
Theo đúng qui định, chuyển khác tỉnh, Ngân hàng xơi 0,03%, min là 20.000đ, chưa VAT.
Thế là bác viet... nhà ta gửi có 110k bị phát sinh 22k. ==> Thiệt hại thêm 20% hic hic...
Em cũng áy náy quá.

Gửi nhiều nhiều thì k0 nói làm gì,
Các bác sau gửi ít chiền mà dính chưởng như thế này với anh Vietcombank thì nên:
- Nhờ người quen có tài khoản cùng ngân hàng người nhận chuyển khoản qua thẻ ATM - miễn phí. Hoặc
- Ra điểm rút tiền ATM VCB, có người đến rút $ thì đưa cho họ $ mặt, nhờ họ chuyển khoản cho người nhận.

Thêm: Thế mà ông Ngân hàng Công thương cho nộp tiền vào tài khoản ATM miễn phí tại bất kỳ chi nhánh NHCT nào trên lãnh thổ VN...
Em mở thêm tk thẻ tại NHCT để nhận chiền cho tiện thôi...
Hic... :mad: :eek:

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng năm 2007 lúc 11:41
Bác vietsuniit hồ hở ra chi nhánh Ngân hàng Ngoại thương (vì TK của em ở NHNT Hà Nội) tại TPHCM gửi $ cho em (vì bác vietsuniit k0 có tk NHNT, không thì chuyển qua thể một pahts ăn liền).
Theo đúng qui định, chuyển khác tỉnh, Ngân hàng xơi 0,03%, min là 20.000đ, chưa VAT.
Thế là bác viet... nhà ta gửi có 110k bị phát sinh 22k. ==> Thiệt hại thêm 20% hic hic...
Em cũng áy náy quá.

Gửi nhiều nhiều thì k0 nói làm gì,
Các bác sau gửi ít chiền mà dính chưởng như thế này với anh Vietcombank thì nên:
- Nhờ người quen có tài khoản cùng ngân hàng người nhận chuyển khoản qua thẻ ATM - miễn phí. Hoặc
- Ra điểm rút tiền ATM VCB, có người đến rút $ thì đưa cho họ $ mặt, nhờ họ chuyển khoản cho người nhận.

Thêm: Thế mà ông Ngân hàng Công thương cho nộp tiền vào tài khoản ATM miễn phí tại bất kỳ chi nhánh NHCT nào trên lãnh thổ VN...
Em mở thêm tk thẻ tại NHCT để nhận chiền cho tiện thôi...
Hic... :mad: :eek:
20.000 + VAT là còn rẻ đấy, chú Tếch còn chặt 27.000 cơ.

Puồn cười hôm gửi tiền của anh PATE cho pác Dũng già, mịa, đưa tiền cho nó xong nó bảo phí 10.000 anh ạ. Các pác biết ai thu 10.000 không? Chính là em nhân viên luôn, nó gửi đi từ TK của nó cho bác Dũng già, thu của em tiền gửi và phí 10.000 can tội... dùng qua TK của anh. Túm lại: 2 bên cùng có lợi :D:D:D

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng năm 2007 lúc 13:18
Xem chừng có thể mở dịch vụ được rồi, bác nào sống ở HCMC có TK mở ở HN mời các bác có nhu cầu chuyển tiền ra Bắc tới, lấy 1/2 phí, thế là khỏe re :D :D

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng năm 2007 lúc 19:47
sao ko ra thẳng ngân hàng đó làm cái nộp tiền vào tạig khoản nhỉ???
Thì chính nộp tiền vào TK mà ở tỉnh khác là bị charge thế đó bác.

PATE

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng năm 2007 lúc 00:13
Puồn cười hôm gửi tiền của anh PATE cho pác Dũng già, mịa, đưa tiền cho nó xong nó bảo phí 10.000 anh ạ. Các pác biết ai thu 10.000 không? Chính là em nhân viên luôn, nó gửi đi từ TK của nó cho bác Dũng già, thu của em tiền gửi và phí 10.000 can tội... dùng qua TK của anh. Túm lại: 2 bên cùng có lợi :D:D:D
Ôi thế thì mình nợ tiền Nghiemhung à, hôm nào lên Hà nội trả bằng cafe nhé (hay bia):D

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday