Các bác có định mua Ipad hay HP ISLate hay Dell Mini5 ko ạ ?

Các thớt khác của Mẩu Mây

Mẩu Mây

GÂY DỰNG
Em thì thấy Ipad hơn về mọi mặt : thương hiệu , thiết kế , ý tưởng và cả 1 làn sóng tiêu dùng đi theo từ nội dung đến phụ kiện . Và đặc biệt : Hệ điều hành
Hệ điều hành của Iphone/touch thật là rồng mọc thêm cánh khi được tung hoành trên 1 thiết bị cấu hình mạnh mẽ và màn hình rộng hơn như Ipad . Sẽ có vô vàn ứng dụng và ý tưởng đi theo Ipad , làm cho nó chắc chắn sẽ thành Tối thượng độc tôn trên mảng thiết bị cầm tay , hay máy tính bảng . Thiết bị cầm tay - di động thì phải có hdh cầm tay - di động , chứ em thấy thằng Islate chả khác gì con la : lai giữ con lừa và con ngựa , rồi cũng chẳng đi đến đâu vì từ ý tưởng đến thiết kế tất nhiên đều đi sau Apple , và ko thể làm nên 1 cuộc cách mạng về tư duy ( tiếp theo là tiêu dùng ) như Apple đã làm với các sp của mình được . Asus khá thành công với con bài Netbook , nhưng chưa thể là 1 cuộc cách mạng thật sự được , vì cái sp của nó vẫn na ná với nhữn gì đã có . Cái làm được duy nhất của nó là đẻ thêm 1 phân nhánh cho khái niệm PC với Hdh lỗi thời của cái "máy để bàn" được rút gọn . Đối trọng của Iphone OS là Android OS thì vẫn chưa tiến được xa lắm , Dell Mini 5 dọa dẫm mãi vẫn chưa thấy đâu , và cũng ko đột phá lắm về kiểu dáng và ý tưởng , mà ứng dụng đi kèm cũng như hậu thuẫn của các đối tác e rằng ko thể bì với Apple có trong tay được
Nếu Ipad là 650$ , Islate là 550$ , Dell Mini 5 là 450$ thì em mua Ipad : lướt web , đọc sách , chơi các game giáo dục cho con gái em và trình diễn ảnh .... Nhu cầu của em có thế và Ipad thì đáp ứng tuyệt vời các khoản này , với thiết kế , giao diện và HDH của Apple . Chắc chắn ISlate, Dell Mini 5 sẽ chết yểu dưới chân Ipad
P/s : em là Iphone anti-fan . Em được tặng 1 cái lúc nó mới ra nhưng cũng tặng lại luôn , đến giờ cũng chỉ dùng Itouch , sắp tới là Ipad . Điện thoại thì cứ Nokia với BlackBerry cho nó tự nhiên

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác này phân tích vấn đề như vậy thì Dell hay HP nên thuê bác về làm tư vấn nhỉ.

Đi so sánh một cái Ipaq với Dell Mini5 có phone thì đúng là chuyên gia!!!!:D

resque2

GÂY DỰNG
Chưa từng nghe qua HP làm ISLate? HP Slate thì có, đang đợi con này.

Mẩu Mây

GÂY DỰNG
Cảm ơn thiện chí của các bác
Bác này phân tích vấn đề như vậy thì Dell hay HP nên thuê bác về làm tư vấn nhỉ.

Đi so sánh một cái Ipaq với Dell Mini5 có phone thì đúng là chuyên gia!!!!:D
Cái loại người dùng lớ ngớ như em thì thôi ko ai mời cũng xin phép được lớ xớ trong 4r nhà mình chứ ạ . Kệ bọn chuyên gia nói gì mình cảm nhận sao thì nói vậy mà bác

Chưa từng nghe qua HP làm ISLate? HP Slate thì có, đang đợi con này.
Vâng em nhầm , HP So-Late mới đúng ạ

Theo em thì 1 sp nào ra cũng nên có 1 ý tưởng chủ đạo , xác định 1 nhu cầu sử dụng thiết thực và đối tượng xác thực . Cái này thì bác CEO của Apple diễn thuyết về Ipad , ko phải Ipaq ạ , rất thuyết phục rồi . Vậy HP So-Late và Dell Mini5 nhắm đến cái gì và đối tượng nào ? Và trào lưu gì sẽ theo sau những sp đó ? Khá mơ hồ đấy ạ . Cuối cùng đích đến cũng chỉ là chạy theo các trào lưu của các sp mà Apple tạo ra thôi
W7 chắc chắn ko sinh ra hoàn toàn cho 1 thiết bị cảm ứng , di động mà vẫn là HDH của Laptop và Desktop thì dù có điều chỉnh nữa cũng ko thể tối ưu trên HP-So-Late . Dùng W7 thì vẫn laptop là tốt hơn cả . Nếu HP Slate mà chạy WP7 , lúc này cuộc chiến của nó với Ipad có lẽ mới là đáng trông chờ . Với W7 , các bác trông chờ gì ở HP-So-Late ?
Màn hình to , đến nay theo em vẫn là 1 nhược điểm của các thiết bị có thoại . Shifft , Ameo , Exec , HD2 loay hoay mãi cuối cũng vẫn là sự nhàm chán và bất tiện , kể cả Iphone . ĐT thì duy trì liên lạc 24/24 mới là nhiệm vụ của nó , màn hình to thì giúp nó hỗ trợ giải trí tốt hơn nhưng cũng hao pin hơn => mâu thuẫn . Nhưng hỗ trợ giải trí tốt hơn thôi chứ ko có nghĩa là phục vụ giải trí tốt . Lướt web , đọc sách , trình diễn ảnh trên mấy cái màn hình to với đt nhưng với các nhu cầu kia vẫn là 1 cực hình , có cho có chứ ko thể gọi là tốt được mà rồi thì lại tốn pin để nuôi liên lạc => đứa con lai của lừa và ngựa = Dell Mini5
Các tác vụ Văn phòng ư ? Đừng có mơ , cứ laptop cho nó lành . Giải trí thì so sánh với Ipad chắc khó
Các bác cứ ném đá ạ
Với

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác cãi nhau về 1 vấn đề mà chả bao giờ giải quyết được. Nhu cầu sử dụng của người này đâu giống người kia. Do đó ý kiến về 1 chiếc phone hay 1 chiếc máy tính bảng của người này cũng sẽ khác người kia. Chính điều đó tạo nên sự đa dạng sản phẩm. Nếu ý kiến của ai đó đúng 100% thì 100% người sử dụng đã chỉ chọn blackberry hay iphone, làm gì có sự phân chia thị trường. Sự phân chia thị trường thực chất là từ phân chia nhu cầu sử dụng vì mỗi sản phẩm có điểm mạnh riêng. Nói thế các bác đã hiểu, diễn đàn để chia sẻ những ý kiến của nhau chứ không phải áp đặt sở thích hay nhu cầu cho người khác.
Ví dụ xíu: trước em dùng exec rất thích, chả bao giờ có vấn đề về pin vì sử dụng trong 1 ngày hoàn toàn ok, em ít đi lại, ngày sạc 1 lần ok. Trong khi đó dùng BB mà muốn power point trên lớp, hay chỉnh sửa tẹo tẹo về word hay exel coi như chết. (Thế nên cái việc bác nói là mâu thuẫn thật ra vô lý).

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đồng ý với bác hoangcao243. Với em không có best machine, chỉ có best user thôi! Bác hoangcao này, súng ống bác kinh quá nhể, cho em vài "tắm" hình chiêm ngưỡng cái....

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn thiện chí của các bác

Cái loại người dùng lớ ngớ như em thì thôi ko ai mời cũng xin phép được lớ xớ trong 4r nhà mình chứ ạ . Kệ bọn chuyên gia nói gì mình cảm nhận sao thì nói vậy mà bác
em kết cái câu này của bác Mẩu ạ :D

hungnv1804

GÂY DỰNG
Chắc sẽ mua. Nhưng phải đợi nó rẻ đã. Nhiệm vụ chính của nó sẽ là làm khung ảnh số ^^ và duyệt web khi di chuyển.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt