Các bác có kinh nghiệm Plasma cho hỏi về chú LG 42 inch cũ

Các thớt khác của Pine
Em định mua chú LG này, hàng LG chính hãng vừa hết BH, người bán BH 2 tháng nhưng k có kinh nghiệm về Plasma nên nhờ anh em có kinh nghiệm chỉ bảo. Máy đã dùng được hơn 1 năm.

Theo các bác giá bao nhiêu thì mua được, giá chú mới giờ tương đương là bao nhiêu?

Search qua trên net thì em phát hiện 1 thông tin là chú RZ-42PY10 này được bình chọn là TV plasma tốt nhất thế giới năm 2005 về khía cạnh chất lượng và công nghệ cao bởi tổ chức "Big Screen" danh tiếng của Thuỵ Điển.

Tình trạng thực tế của chú RZ-42PY10 này là thế này: cách đây khoảng 2 tháng, chú bị lỗi 1 sọc trên màn hình, ng ta đã bảo hành được thay nguyên tấm panel mới 100% (thay tấm panel khác thì nó coi như bắt đầu cuộc sống lại từ đầu phải k các bác?)

Thanks to all!

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em định mua chú LG này, hàng LG chính hãng vừa hết BH, người bán BH 2 tháng nhưng k có kinh nghiệm về Plasma nên nhờ anh em có kinh nghiệm chỉ bảo. Máy đã dùng được hơn 1 năm.

Theo các bác giá bao nhiêu thì mua được, giá chú mới giờ tương đương là bao nhiêu?

Search qua trên net thì em phát hiện 1 thông tin là chú RZ-42PY10 này được bình chọn là TV plasma tốt nhất thế giới năm 2005 về khía cạnh chất lượng và công nghệ cao bởi tổ chức "Big Screen" danh tiếng của Thuỵ Điển.

Tình trạng thực tế của chú RZ-42PY10 này là thế này: cách đây khoảng 2 tháng, chú bị lỗi 1 sọc trên màn hình, ng ta đã bảo hành được thay nguyên tấm panel mới 100% (thay tấm panel khác thì nó coi như bắt đầu cuộc sống lại từ đầu phải k các bác?)

Thanks to all!
1) Kiểm tra xem có bi burn-in không?
2) Vấn đề thay Panel tôi sẽ xem thực ra là vấn đề gì? Với Plasma thì phải thay nguyên 1 display panel mới, chỉ có phần link kiện còn lại là cũ thôi. vậy càng phải xem kỹ tấm panel (hàng display, sample....)
3) Nếu không bắt buộc phải mua, hãy ma Plasma mới!

Happy New Year!

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn bác nhiều, nhưng tại em tham rẻ nó có 1450$. Giá đó bác thấy thế nào?
Giá này bác mua được con LCD 32" Samsung mới oách, tội gì phải mua đồ cũ bác nhẩy. Xem nó nhỏ một tí mà yên tâm bác ạ.

Giá này bác mua được con LCD 32" Samsung mới oách, tội gì phải mua đồ cũ bác nhẩy. Xem nó nhỏ một tí mà yên tâm bác ạ.
Nhưng nhà em rộng, xem 32 bé lắm, nếu lấy 32 em đã lấy Philips có 17tr mới toanh. Túm lại là em phải lấy 42. Các bác tư vấn xem cái này giá thế có ổn không.
Thanks alot!

softcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Plasma TV!

Vậy theo bác Hungdu thì 24tr cái 42 này vẫn đắt à? Nó mới được 1 năm thôi mà!
Con TV này ra lâu rồi, từ năm 2004 cơ á. Đúng là nó được giải World Best Plasma TV nhưng cũng chỉ có giá trị tại thời điểm người ta làm review thôi (Jan 2005). Công nghệ Plasma hiện nay đã đi đến tận đâu rồi, không chỉ dừng lại ở 16,7mil Colors, Brighness: 750cd/m2 và Contrast ratio: 1.000:1 đâu Tùng.

Tuy nhiên, con này là dòng high-end thời đó (XD Engine, Super Bright, 2 Analogue Tuners built-in, DVI, luxurious exteriour, 15W x 2 speaker) nên nếu mua được giá rẻ cũng nên mua.
Tùng cứ so giá với mấy em tương đương (chắc không có) hiện nay thì biết rẻ hay đắt ngay, cho nên 50% giá mới là hợp lý, tớ mà mua thì chỉ chấp nhận giá dưới 20 triệu.
Vụ Hãng LG đã thay Panel thì không lo đâu, hơn nữa tuổi thọ lên tới 27 năm cơ mà. Nếu lo lắng, bác có thể tháo TV ra mà xem linh kiện và Panel - có năm SX và xuất xứ đó.

Chú ý: Kiểm tra hiện tượng Burn hình trước tiên đã, bât TV sang chế độ DVI input rồi tăng giảm contrast và quan sát bề mặt xem có hình gì bị lưu ở trên không là ok. Em này Tốn điện lắm đó nha, 350W nominal.

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vậy theo bác Hungdu thì 24tr cái 42 này vẫn đắt à? Nó mới được 1 năm thôi mà!
1 năm + giá giảm + công nghệ mới: nếu $1000 thì mua, không thì thêm tiền mua cái mới. ý kiến riêng của mình thôi, còn lại tùy ý bác, biết đâu là người nhà thì sao cũng ok mà!

Thật nhiều lời khuyên bổ ích và đầy kinh nghiệm. Em đã hạ được giá xuống 1250$, đã lấy được chưa các bác nhỉ?

Anh sofftscor hay bác nào có thêm kinh nghiệm gì để Test nữa k? chỉ bảo cho em với! Lâu lắm k gặp anh Thắng và anh Mai!

Thanks to all

Bài viết cần bạn xem thêm

Omega đứng thứ 2 trong số những thương hiệu đồng hồ nổi tiếng nhất thế giới, chỉ sau Rolex. Sau gần 200 năm hoạt động, hãng đã có rất nhiều thiết kế đi vào huyền thoại nhưng theo mình (đã có đo lường lượt search trên google) và tham khảo từ nhiều tài ...
Lazada Vietnam Master card on Monday