các bác có thể chỉ e cách kết nối Net =O2XDA S qua activeSync ko ạ?

buzzzzzz

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng sáu 2007 lúc 00:44
cảm ơn các pác quan tâm nhá ! E mới dùng ppc nên ngu lắm ạ! em mới đọc 1 bài hướng dẫn cách kêt nối net thông qua
ActiveSync cho máy O 2XDA IIs nhưng làm xong chưa được ...co pác nào chỉ e chi tiết thì hay quá !!:) :) (PC của e thì connect ADSL rùi)
thanks các pác nhìu nhé !

22 Tháng sáu 2007 lúc 01:16
Chỉ cần cấm vào PC, active sync tự nhận là tự vô net thôi (Mặc định là như vậy). Bác cứ lướt net bình thường, nếu còn muốn dùng ko dây thì wifi, hay dùng bluetooth connect qua active sync là dùng net ko dây dc. Chúc bác thành công

buzzzzzz

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng sáu 2007 lúc 08:30
thanks cac pac ! cac pac reply nhanh và nhiệt tình quá !!!! nhưng en sorry nhé vẫn phải hỏi thêm(xấu hổ quá!!!) vì em kết nối cới AS 4.5 rồi mà PPC chưa kết nối được net
Với AS4.5 thì e setting= cách vào mục "connecttings setting" chọn mục "this compute r is connected to : internet"
sau đó e thử luót web trên PPC nhưng nó báo lỗi "ko thể tìm thấy trang web vì 1 lỗi ko rõ 0x80072f78" và nó còn thông báo nó được gán IP ko khớp với máy chủ(có lẽ là PC)...
em đoán chắc là còn fai setting lai cai IP trong muc cạc mạng nhỉ cua ppc????
đa tạ cac pac đã chỉ giáo nhá !

22 Tháng sáu 2007 lúc 12:17
Việc kết nối này hên xui lắm bác ạ, lúc trước dùng WM2003 thì vào net qua sync ngon lành, từ ngày up lên WM5 thì không được nữa, báo lỗi y như của bác vậy. Đã có người hướng dẫn là cứu HR nhiều lần đến khi nào nối được thì thôi, hoặc cài đia cài lại các bản AS đến khi nào đựoc thì thôi, nhưng ngại làm quá nên cũng chưa thử

thanhline2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng sáu 2007 lúc 13:40
cái này tui cung bị và cũng có người chỉ cách khac phục rùi.Làm theo các bước sau:(trong Computer)
start -> run -> regedit -> HKEY_LOCAL_MACHINE -> SOFTWARE -> Microsoft -> Windows CE Services -> tạo 1 dword tên AllowLSP value bằng 0

Lazada Vietnam Master card on Monday