Các bác có thông tin gì về VGA rời cho Laptop không nhỉ?

Các thớt khác của draco

draco

VietHome
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em có đọc được ở ơ đâu đó là các dòng máy Dell sau này có thê nâng cấp được VGA card, không hiểu tin tức này có chính xác không các bác? và không hiểu là đã có bác nào thử chưa ạ? em thấy rất hứng thú với cái tin này.

thriving

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thông thường các dòng máy có card màn hình không phải onboard (các máy DELL dòng sử dụng chip Gefore Go chẳng hạn) đều có thể nâng cấp nhưng bạn phải mua đúng card màn hình và chíp đồ hoạ hỗ trợ cho đời máy của bạn (phải mua loại do DELL sản xuất vì khe cắm của nó không chuẩn như desktop). Vd thằng inspiron 8000 khi mua là card Gefore 2 Go với 16MB bộ nhớ bạn có thể nâng cấp lên Gefore 2 Go với 32MB bộ nhớ. Giá mua của nó khoảng 45$.

CMN

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hic.....vậy các loại VGA onboard của DELL (như DELL 630M) đủ để đáp ứng 1 GAME FIFA06' không nhỉ???

kienlion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trong các dòng Dell mới sản xuất bây giờ, theo như mình biết thì chỉ có dòng Dell Inspiron 9300 và Dell XPS sử dụng card màn hình rời, gắn vào 1 khe PCI Express riêng biệt là có thể nâng cấp card màn hình đc thôi! Giá card thì rất đắt, VD như 1 con NVIDIA Geforce 7800 GTX Go 256MB giá khoảng 699$ bạn ạ!

bkcom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình biết là chỉ có một số dòng dell mới cho phép nâng cấp vga nhưng thương thì dong dell làm cấu hình cao lắm không cần phải nâng cấp đâu

tung80

GÂY DỰNG
bkcom said:
mình biết là chỉ có một số dòng dell mới cho phép nâng cấp vga nhưng thương thì dong dell làm cấu hình cao lắm không cần phải nâng cấp đâu

Tiền nào của đó thôi bạn à...... ko phải máy nào xuất xưởng ra cũng là cấu hình trời ơi đâu. Xu hướng hiện nay thì nhà sản xuất cho khách hàng tự lựa chọn cấu hình rồi sẽ tổng hợp giá trị ngay tức thì (hình như chỉ có Toshiba và IBM Lenovo, Fujisu là chưa có lọai hình như thế này thôi...)

Không tin thì vào thử các website của các hãng đó xem.

www.dell.com --- www.hp.com

Bài viết cần bạn xem thêm

Coin86 là trang web thông tin về thị trường bitcoin và các loại tiền điện tử, cung cấp cho người đọc những thông tin nhanh chóng cập nhật hàng ngày cũng như kiến thức đầy đủ về Crypto. Lưu ý, chúng tôi không chịu trách nhiệm về khoản đầu tư của bạn, ...