Các bác dùng Vista RTM đã tèo chưa?

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình vừa cài xong, đã bẻ theo đúng kiểu nhập nhèm RC & RTM, Windows vẫn báo activated successfully, update bình thường. Tuy nhiên, đến khi cài cái scanner thời Bảo Đại, driver WinXP không xài được, Windows cập nhật driver tự động, trong tíc tắc, 1 bản thông báo Genuine hiện lên báo phần mềm bất hợp pháp liền, activate lại bằng số RC mới đăng ký (do chính MS cấp) cũng không được.
Tình hình này thì đúng như đ/c Bad nói rồi, thế là tèo, phải chờ ma cao hơn đạo thôi (theo câu thành ngữ Đạo cao 1 thước, ma cao 1 trượng) :D. Mà cứ kiểu rượt đuổi giữa ma & đạo thế này chắc những người xài bản lậu cũng nản vì không lẽ cứ mỗi lần MS cập nhật thêm patch chống bẻ lại phải cài lại thì khốn khổ. Phen này MS thắng thế to rồi, chỉ tội dân nghèo :(

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nghe nói mới có update chống việc nhập nhèm RC với RTM.
http://www.handheld.com.vn/story.php?id=616
Tú DNT đâu rồi ra confirm cái nào hihi
Í của bác bad là khoe mình đang dùng bản xịn chứ không phải bản nhập nhèm chứ gì.

Báo cáo: Sau khi Bill phát hiện rắn đóng giả lươn thì bản RTM đóng giả RC của em đã hi sinh anh dũng.

Hết báo cảo!

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo link của anh bad đưa thì 200 năm nữa em mới được dùng Vista. Liệu lúc đó người ta còn dùng PC không các bác nhỉ? Mà lúc đó cốt của em cũng đã thành đất lâu rồi :D

Mặc dù Vista chỉ mới phát hành tới khối khách hàng doanh nghiệp vào ngày 30/11 vừa qua và sẽ không thể đến tay người tiêu dùng đại trà trước cuối tháng 1/2207 song thời gian gần đây, báo chí liên tục đưa tin rằng một số hacker đã tìm được cách đi "đường vòng" để thoát khỏi cơ chế kích hoạt bắt buộc do Microsoft đề ra. Bản cập nhật Vista mới chính là nhằm vào điểm này.

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không phải bản của Bad, bản của Quyềnh chớ,

Đang đợi "số" hợp pháp để cài mà ko có đây
Vậy thì bác nhầm rồi đấy :)
@nghiemhung: Khoe khéo thế mà cũng phát hiện ra, chả hiểu thằng MS nó đang khoe cái gì nhỉ :)

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Dạ thưa bác Bad và các bác dùng key RC, ngày nào em cũng bị nó hỏi active key...Nhưng em kệ, để xem đến lúc nào nó đập chết em, em sẽ thông báo cho các bác biết. Tình hình này phải làm cái key xịn như anh Bad thôi....Hic đúng là tiền nào của đấy

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bắt giò đ/c NghiemHung: bản RC (Release Candidate) đóng giả bản RTM (Release To Manufacturing) chứ không phải ngược lại nhé :D :D
Em dùng đĩa RTM để cài trên máy, cài xong rồi nhưng không active được nên phải dùng 1 số thủ thuật để MS tưởng đó là RC để cho active. Như vậy thì phải nói là thế nào nhỉ?

Bài viết cần bạn xem thêm

SlimCRM là cái tên vừa mới bước chân vào thị trường phần CRM Việt Nam. Tuy nhiên đã để lại nhiều dấu ấn đặc biệt cho người trải nghiệm. Một phần mềm tiếng Việt nhưng sở hữu bộ tính năng siêu hiện đại không thua kém gì hàng ngoại.

Để giúp các bạn có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday