các bác giúp e với-driver tiếng anh cho sony vaio Vgn-fe53hb

Các thớt khác của minhtieu
11 Tháng bảy 2007 lúc 07:46
con này win nguyên bản tiếng nhật, e tìm toét cả mắt chẳng được trang down driver tiếng anh nào để cài lại win cho nó cả, các bác giúp e với, nhìn e nó trắng trẻo nõn nà thế mà ko xơi được :(

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 10:01
Hàng nguyên bản tiếng Nhật thì chỉ có cách kiếm model tương đương hàng tiếng Anh mà download driver và utility thôi. Theo cấu hình của bạn thì win theo máy là Vista Home Basic với Intel Core 2 duo, card màn hình Intel 950 share. Nếu bạn cài Vista thì vào site Vaio support của USA kiếm con FE nào giống vậy có Vista kèm theo tải về. Ví du như con này VGN-FE855E, còn cài XP thì kiếm con FE kèm XP là ok .

11 Tháng bảy 2007 lúc 10:09
Hàng nguyên bản tiếng Nhật thì chỉ có cách kiếm model tương đương hàng tiếng Anh mà download driver và utility thôi. Theo cấu hình của bạn thì win theo máy là Vista Home Basic với Intel Core 2 duo, card màn hình Intel 950 share. Nếu bạn cài Vista thì vào site Vaio support của USA kiếm con FE nào giống vậy có Vista kèm theo tải về. Ví du như con này VGN-FE855E, còn cài XP thì kiếm con FE kèm XP là ok .
tks bác, e thử ngay, đang bức xúc quá

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 10:42
Máy dành cho thị trường nội địa Nhật thì ko có driver tiếng anh đâu bạn ạ.

Mình cũng đã dùng 1 em Toshiba Nhật nội địa rồi, máy mình ko có cái driver nào thích hợp cho VGA cả nên mình phải làm theo cách sau mới được: bạn cứ cài windows để nhận driver của win thôi, còn cái nào ko được thì email cho hãng để nó chỉ mình cách, file còn thiếu và chỗ download.

Chúc may mắn.

12 Tháng bảy 2007 lúc 10:10

hic, mình làm thế rồi, nhưng win báo ko đúng driver , mình dùng driver của VGN-FE885E

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 10:20
hic, mình làm thế rồi, nhưng win báo ko đúng driver , mình dùng driver của VGN-FE885E
Bác dùng Win gì thế ? Thường Vaio cùng dòng khác thị trường chỉ khác nhau cái webcam thôi còn lại là như nhau hết.Ví dụ : Sound hầu hết là SigmaTel. Nếu video card onboard thì là Intel 950, Cạc mạng là Intel pro 100 VE, Wifi Intel Pro Wireless 3945ABG . Nói chung là giống nhau i chang. Chú ý cài đúng driver cho đúng HDH đấy nhé.

haopham

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng bảy 2007 lúc 10:51
con này win nguyên bản tiếng nhật, e tìm toét cả mắt chẳng được trang down driver tiếng anh nào để cài lại win cho nó cả, các bác giúp e với, nhìn e nó trắng trẻo nõn nà thế mà ko xơi được :(
Nếu còn recovery tiếng nhật thì bác recover lại sau đó copy driver của nó ra,vậy là ok thui.

12 Tháng bảy 2007 lúc 11:06
Bác dùng Win gì thế ? Thường Vaio cùng dòng khác thị trường chỉ khác nhau cái webcam thôi còn lại là như nhau hết.Ví dụ : Sound hầu hết là SigmaTel. Nếu video card onboard thì là Intel 950, Cạc mạng là Intel pro 100 VE, Wifi Intel Pro Wireless 3945ABG . Nói chung là giống nhau i chang. Chú ý cài đúng driver cho đúng HDH đấy nhé.
mình dùng vista home basic, cấu hình đúng chang như bác đưa, nhưng khi setup ra thì chẳng chạy được cái nào cả, toàn báo ko support model máy,

12 Tháng bảy 2007 lúc 11:20
tks các bác, tình hình là e cài gần đủ driver của nó rồi, thiếu cái Hot key nữa thôi, phím Fn ko sử dụng được
và Japanese keyboard + English Vista l cài Vista thì giờ không thể typing đúng chữ in được nữa.
Bác nào biết chỉ em với! Help me!

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 11:31
Bạn tải các utility cho nó về cài theo thứ tự này là Fn dùng được ngay ;
Install Sony Utils.dll
Install Sony Shared Library
Install Sony Video Shared Library, Setting Utility Series*, VAIO Event Service, VAIO Control Center, VAIO Action Setup*, VAIO Power Management*, Battery Checker*, AV Mode Button*, Appmon*, Instant Mode*, VAIO Camera Utility*, Wireless Switch Setting*
Tham khảo thêm trên 4r đã có nhiều bài nói về vấn đề này rồi đấy.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các bác kiểm tra hộ sao mình dùng trình duyệt Firefox thì vào Handheld không gõ được tiếng việt. Mình dung Unikey.Mĩnh gõ toàn bị mất ký tự. Các trang khác mình vẫn gõ bình thường ợ. Ví dụ: mình gõ " Bao giờ em có thể đăng bài đấu giá" thì khi gõ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday