các bác giúp em con acer 5052 với

Các thớt khác của vitbau55
10 Tháng chín 2007 lúc 03:55
e đang dùng con acer 5052. e chi muốn cài win XP SP1 thoi, nhung cài win XP SP 1 thi ko thể nào cài driver cho WC được, va nó nhận thêm 1 PCI device. e đã dùng đĩa driver đi theo máy để cài mà ko ăn thua.
e đã thử cài win XP SP2 và vista thì lại ngon lành

:p e đã giải quyết xong cái wc rồi ( phải đi down driver trong acer aspire_xp_not_authorized thì nhận đc wc). còn cái PCI device kia thì e chịu thật rồi. :confused:
các pác giúp e với.
tiện thể cho e hỏi có pác nào biết chỗ chế pin cho dòng acer ở HN ko?e định kiếm 1 cục 9cell để dùng khi cần :D

aspire87

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng chín 2007 lúc 05:06
Mình cũng có lần bị trường hợp ko cài đc webcam thậm chí cài đc mà còn ko dùng đc. Nhưng đã fix đc rồi, bàn cài driverr mới nhát của cái webcam ấy nhưng chọn bản cài có chữ WHQL tớ nghĩ giải quyết đc đấy.

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười 2007 lúc 17:42
Lằng nhằng wa'.
Tớ đang dùng 5052 đây. Ko vấn đề j cả. Chắc bạn ko biết cài thôi.
5052 có 2 drive cho WC, máy tớ chọn cái thứ 2 là Suyin j`j` đó, ok luôn.
win như nhau thôi, SP2 chỉ la nâng cấp sửa lỗi của SP1, vì vậy ko thể có chuyên chạy được ở SP2 mà ko được ở SP1 vì Core 2 cái như nhau. May ra chỉ có SP1 ko SP2 thôi.
Chắc nhầm drive thôi...
Còn PCI kia theo tớ là khe của lap nào cũng có, nó có thể nhận xong rồi để đấy, khi nào cắm vào dùng thì mới nhận thiêt bị, có thể tắt = ePower Manager.

23 Tháng mười một 2007 lúc 02:08
Lằng nhằng wa'.
Tớ đang dùng 5052 đây. Ko vấn đề j cả. Chắc bạn ko biết cài thôi.
5052 có 2 drive cho WC, máy tớ chọn cái thứ 2 là Suyin j`j` đó, ok luôn.
win như nhau thôi, SP2 chỉ la nâng cấp sửa lỗi của SP1, vì vậy ko thể có chuyên chạy được ở SP2 mà ko được ở SP1 vì Core 2 cái như nhau. May ra chỉ có SP1 ko SP2 thôi.
Chắc nhầm drive thôi...
Còn PCI kia theo tớ là khe của lap nào cũng có, nó có thể nhận xong rồi để đấy, khi nào cắm vào dùng thì mới nhận thiêt bị, có thể tắt = ePower Manager.
Đồng chí này phát biểu hơi... lung tung!

- Đầy thứ chạy được trên SP2 mà không chạy được trên SP1! Muốn chạy được trên SP1 phải update một lô một lốc những Framework với thư viện mới chạy được!
- PCI Device là một thiết bị nào đó giao tiếp với Mainboard thông qua bus PCI, không nằm trong danh sách phần cứng được Windows hỗ trợ (trong trường hợp của bạn có thể là Modem, SoundCard hoặc đầu đọc thẻ). Trong Device Manager thông báo thế tức là bạn chưa cài Driver cho một thiết bị nào đó!

@ Vitbau55: tại sao cậu chỉ cài SP1 nhỉ? Microsoft miễn phí Đĩa CD Update lên SP2, điều đó chứng tỏ SP1 có quá nhiều lỗi, lỗ hổng... đến mức Microsoft phải ghi đĩa CD Update và tặng không cho người dùng!

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười một 2007 lúc 17:23
Đồng chí này phát biểu hơi... lung tung
--> em chả phát biểu linh tinh j` cả. Cái phần mền này em đã cài trên SP1 và SP2 được, chẳng sao cả. Cốt lõi là cái đĩa drive đi kèm có 2 drive của 2 loại WC vì đây là đĩa chung của 2 dòng 3050 / 5050
Đầy thứ chạy được trên SP2 mà không chạy được trên SP1! Muốn chạy được trên SP1 phải update một lô một lốc những Framework với thư viện mới chạy được!
--> thế sao gọi là ko chạy được trên SP1, ý em là bộ lõi của 2 thằng như nhau, nên ko thẻ có chuyện ko tương thích phần mền được, chỉ là chưa cài đủ trình hỗ trợ thôi. VD: khi chạy file *.jar bắt buộc phải cài JRE í. Với khi nói về phần mền tương thích hệ thống nào , người ta nói vd: tương thích Win 98/2000/xp/vista chứ ít thấy nói win 98/98se/2000/xp home/xp sp1/ xp sp2/ vista pre/ vista bus...

Còn chuyện PCI- em xin giải đáp như sau, cái acer này có thêm trình ePower Management. Cái này có thể tắt được Wireless LAN, LAN và CardBus (xem hình - cũng có thể tắt thủ công bằng Win cũng được)
Ở đây em để bật CardBus, thì nó ko báo lỗi ở Device Manager, còn tắt CardBus thì nó báo lỗi liền --> anh Mít ko có con này, ko bít là chuyện bthường.
Nói chung tính em ưa nói thẳng, ko thích lằng nhằng, có j` mong các bác thông cảm, cả anh Mít nữa nhé

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười một 2007 lúc 00:27
Hehe, đang thi cử bù đầu lại có người mời uống cafê, lại là mod, vinh dự quá.
Ko bít nên vui hay nên buồn đây, em bị dị ứng, ko uống cafe được :D
Tuy nhiên sinh tố thiếu gì...
tớ thấy khoái tranh luận với cậu rồi đó
--> có sợ hăng quá đánh nhau ở quán cafe ko anh :D
Thanks Mít.

DTZ

Cùng bạn Đi Tới Zét
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 19:16
PCI Device là Modem đó bạn, cài Modem vào đi

ePower Management là chương trình quản lý nguồn của thiết bị thui, không phải là driver đâu

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday