Các bác giúp em con HP này với ạ

Các thớt khác của tranquocdat2001
13 Tháng bảy 2007 lúc 08:50
Em định mua con HP 520, em có xin bên cửa hàng p/n là: gn812aa#akl và s/n: cnd7250gzg. Day la hang xuat Thai
Theo em được biết p/n không có chữ R thì hàng cũng ok rồi.
Nhưng khi em kiểm tra trên s/n tren trang HP thì có hiện ra dòng chữ: Hardware problem diagnosis.
Em nhìn thấy dòng chữ đó thấy run run, các bác chỉ cho em biết là có sao không ạ
Thanks các bác đã đọc tin

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 13:55
Serial Number CND7250GZG
Product Number GN812AA
Product Description H520FFUT2050W480XCe51Fa ALL
Date of Warranty Check 15 Jul 2007

--------------------------------------------------------------------------------

Warranty Type Base Warranty
Start Date 25 Jun 2007

Wty: HP HW Maintenance Offsite Support
Status Active
Start Date 25 Jun 2007
End Date 23 Aug 2008

Yên tâm mà mua đi, chỉ tội cái bàn phím nhiều chữ giun dế thôi :)

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 16:41
Đừng nên mua Laptop của Thái, 1 kinh nghiệm của em đấy. Tuy không tậu những Laptop xịn mua từ Thái nhưng em cũng tậu 2 con Acer của Thái. Mua về HĐH thì toàn chữ zun dế ( cái này cài lại được ), các soft bản quyền cũng zun dế ( cài lại được ), và tệ không kém là cái bàn phím, chao ôi như kiểu trẻ con cầm bút xóa vẽ bậy lên ý, nói chung bác đừng nên mua ở Thái :(

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 18:29
Bác nói thế nào ấy chứ, cái chính là bác mua MTXT để làm gì, như em mua về khoảng 2 hôm, quen bàn phím rồi thì bàn phím máy desktop cũng như bàn phím laptop cũng như nhau cả thôi, cách bố trí phím chữ đều theo chuẩn chung rồi, cứ đặt tay theo đúng chuẩn thì có khi cũng chả cần nhìn phím đâu. :D

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 21:12
thì tất nhiên rồi nhưng nhìn chung cái mã cũng phải đẹp đẹp tý:D, với lại quan điểm của em là như thế. Còn mua ở Thái thì chỉ rẻ hơn được đôi chút

15 Tháng bảy 2007 lúc 21:58
hoho với anh em gõ 10 ngón rồi thì chả ai quan tâm phím gì, quan trọng là nó xắp sếp có đúng trật tự bt không thôi . Phím thái khá ok máy chất lượng cũng ngon (tớ vừa xách về 1 chú HP dùng cực good), chỉ sợ phím Nhật nó thòi lòi thêm vài phím thoai

thanhvan1141

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tám 2007 lúc 00:05
Mình đã dùng thử con này. Nói chung hình thức thì được và chắc chắn. Hình như nó nhẹ chỉ có 2,2kg thì phải, vì mình thấy nhẹ hơn DV2214TX (2,5kg).
Hàng này nhập ở Thái về, phím giun dế nhưng 1 tuần là quen thôi mà. Máy mình cũng là hàng Thái, vẫn dùng tốt có sao đâu. Chữ Thái thì càng nhiều người hỏi về máy mình chứ sao, thấy lạ mà.
Máy này nhập về Việt Nam thì pin có 4 cell thôi, tàm tạm nếu bác ko nghe nhạc nhiều.
Nếu lấy cho nam giới thì con này được đó, nhưng nhớ luôn mang xạc theo :) !
Chúc bác chọn được máy ưng ý !

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng tám 2007 lúc 02:20
Mình đã dùng thử con này. Nói chung hình thức thì được và chắc chắn. Hình như nó nhẹ chỉ có 2,2kg thì phải, vì mình thấy nhẹ hơn DV2214TX (2,5kg).
Hàng này nhập ở Thái về, phím giun dế nhưng 1 tuần là quen thôi mà. Máy mình cũng là hàng Thái, vẫn dùng tốt có sao đâu. Chữ Thái thì càng nhiều người hỏi về máy mình chứ sao, thấy lạ mà.
Máy này nhập về Việt Nam thì pin có 4 cell thôi, tàm tạm nếu bác ko nghe nhạc nhiều.
Nếu lấy cho nam giới thì con này được đó, nhưng nhớ luôn mang xạc theo :) !
Chúc bác chọn được máy ưng ý !
cụ thể là huynh dùng Pin đựoc khoảng bao lâu nhỉ, tầm đựoc 2h ko huynh ơi
so với DV2000 thì thời gian pin có kém hơn nhiều ko ạh, em đang lăn tăn mỗi khoản pin này thôi, chứ máy thì cũng ưng rồi, em lấy cho đứa em gái dùng mà

thanhvan1141

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng tám 2007 lúc 12:33
Thời gian dùng pin thì còn tuỳ thuộc vào bạn dùng chương trình gì trên máy nữa, nếu chỉ Office thì được gần 2h, còn vừa web, vừa nhạc thì 4cell được chừng 1h thôi. :(
Pin của DV2000 chủ yếu là 6cell, còn của HP520 là 4cell -> chắc chắn là ít hơn nhiều rồi :)
Em gái bạn nếu thường phải di chuyển (doanh nhân...?) thì nên chọn máy có thời gian sử dụng pin lớn 1 tí. Còn là sinh viên, hay học sinh thì ko lo đâu, giờ nơi nào trong các trường học chả có ổ cắm điện...ở nhà thì ko nói rồi!!!
Mua cho em gái thì nhớ hỏi em có thích kiểu dáng của máy đó ko nữa, mình thích nhưng chắc gì em nó đã thích :). Nếu em gái thích màu mè thì kiếm cho em cái skin đẹp đẹp vào, dán lên là đẹp thôi mà, trên diễn đàn cũng có bác đang rao đó.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday