Các bác giúp em con T42p cài catalyst với!

Các thớt khác của haiyen

haiyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em muốn xuất cổng S-Video mà không tìm đc chỗ nào có bản tương thích.
Em đã down trên trang chủ rồi cũng không được, cứ báo là card ko đúng. Card em sài là ATI FIRE GL T2 128MB
Thanks các bác nhiều lắm!

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
ủa, hiện tại bạn đang dùng driver gốc đúng ko

nếu thế thì được chứ sao không

bạn cài dotnet 2.0 trước khi cài driver

sau đó cài driver

khởi động lại máy

+ chuột phải ngoài màn hình _ properties _ setting - advance-

và tùy chọn cổng out ra trong này

ATI nó làm trực quan hơn nvidia khâu này nghe

haiyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Driver thì cài Win là tự nhận, không phải do .Net vì khi cài nó báo card không đúng với driver, mặc dù em đã lên trang ATI down rồi. để xí về em chụp hình lên cho mọi người xem.
Trang IBM chỉ có driver thôi không có catalyst, mà cái em cần là catalyst để xuất video ra cổng S. Hoặc bác nào biết cách khác xuât chỉ em với nhé!

dauyeu

Neompx
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
quáy nhỉ, con t42p em đang sài cài driver gốc của IBM nó cho xuất ra đủ cổng

@ còn 1 cách nữa, nếu bạn thích,

gỡ driver ra đi

lên guru3d.com tải driver omega ATI về, dùng ngọt hơ driver gốc, và cơ bản có cái catalis mà bạn cần

xtdv_backup

www.xtdv-group.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ngoài ra Omega còn có thể Overclock Card màn hình, giúp chơi Game mượt hơn.
Khuyến cáo: Laptop nào tản nhiệt tốt hãy chơi Driver này nhé.

Em từng dùng Driver gốc của IBM T43 (ATi X300) nhưng thấy bộ Driver đó, khi cắm dây vào cổng S-Video thì nó báo là không có thiết bị cắm nên cương quyết không cho xuất tín hiệu. Phải dùng đến Catalyst, chọn Force TV Detection thì nó mới chịu xuất tín hiệu.

Còn bạn haiyen không cài được Catalyst có khả năng là do máy bạn chưa cài .net. Bạn down trọn bộ Driver về cài lại xem, nhớ là Mobility Radeon chứ không phải là Radeon không nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo lộ trình sóng 2G sẽ cắt vào đầu 2023! Thông tin em nghe còn mơ hồ quá, tiếc nuối mấy con máy cỏ 2G nhìn chúng nó nhiều cảm xúc quá mặc dù bỏ sim vào dùng quá bất tiện thời điểm này..
Các anh còn lưu giữ sưu tầm show lên ae trym ngưỡng nào :roll ...