các bác giúp em gấp!thanksss

Các thớt khác của chunguyen

chunguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng một 2007 lúc 02:16
em có con hdd laptop 20G hiệu toshiba ko hieu sao cứ cắm nó vào máy la ko sao boot bằng CD để kiểm tra ổ đc,còn cắm ổ cứng khác vào là bình thường ngay.co phải lổi nặng rồi ko các bac,co cứu dc ko các bác?
* ma em hỏi thêm một chút là tét ổ bằng MHDD có trong đĩa LHT nó báo các sector bị lổi dấu ! là thế nào các bác nhỉ,em ko bít nhờ các pro chỉ bảo!

diadoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 13:02
Trước tiên kiếm cái HDD box (for Notebook nhé), lắp HDD vào đấy và cắm vào máy khác để kiểm tra, copy dữ liệu.

Nếu không lăn tăn vụ dữ liệu thì Format cho nó một nhát xem có vấn đề gì không.

Có thể ổ bị Bad tractor.

dame

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 13:07
- Đổi ổ cứng khác đi bị lỗi rồi không boot đc đâu. Trường hợp này đã gặp nhiều, cụ thể nguyên nhân hông biết, chỉ khi thay hdd khác thì bình thường, kết luận do HDD, đó là nguyên nhân chứ không phải là không có

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 13:10
Theo mình Thi do em ổ cứng đó có kha nangw dc máy của bạn nhận ra no nhanh quá nên nó boot bằng HDD luôn quên em CD luôn Vì CD máy xách tay dc nhận như thiết bị tháo lắp dc như là ổ đĩa USB vậy bạn ạ. cái này thi bác vao cemos chon lại 1 boot = CD; 2 boot = HDD hoặc chỉ boot bằng CD la dc thôi. Ban thử xem dc kô mình chưa gặp tình trạng này bao giờ

diadoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng một 2007 lúc 13:10
Thế mới nói là vác ổ cứng bị hư ra nghịch. Format không được thì Lower Level Format.

Mà ổ bị lỗi rồi thì nên thay ổ khác đi, ổ kia mà sửa được thì để làm ổ Removeable. Chứ 20Gb giờ bé tẹo à.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
P MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Mặc dù được phát minh cách đây đã 2 thế kỷ, thế như Tourbillon đến ngày nay vẫn là thứ công nghệ vô cùng đắt đỏ và chỉ xuất hiện trên những chiếc đồng hồ siêu cao cấp

Nhiều khi chúng ta tự hỏi, điều gì làm nên một chiếc [URL='h ...
Lazada Vietnam Master card on Monday