Các bác giúp em giải quyết sự cố với Iphone

phamtrongbinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười 2007 lúc 21:07
Chào các bác!
Em hiện có cái Iphone 8Gb thắng đấu giá của bác mummyman, nhưng hiện nay bị tình trạng như sau: khi gọi đi thì không nghe thấy tiếng người bên kia nói, nhấn nút loa ngoài thì nghe được, tắt loa ngoài ngay thì cũng nghe được loa trong. Khi nhận cuộc gọi thì bình thường, to rõ ràng.
Em đã update lại firmware 1.0.2 mà không được. Các bác nghiên cứu giúp em xử lý sự cố này với ạ, em cảm ơn!

phamtrongbinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười 2007 lúc 21:39
Thế mới lạ chứ ạ, em không hiểu là bị làm sao nữa! Restore lại rồi, mà lạ là khi nghe thì vẫn bình thường, chỉ khi gọi mới bị, nhấn nút speaker rồi nhấn lại cái nữa để tắt thì nghe bình thường. Chịu không thể hiểu nổi tại sao?

hero287

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng mười 2007 lúc 06:24
Nếu máy bạn không nhận được tin nhắn của máy khác gửi tới thì 100% là unlock sai. Phải unlock lại bằng cách khác. Lúc trước mình bị 1 con phải đem lên Tân Á Long, mất 400k hic hic :(
Chính xác là như vậy có nhiều người bị vụ này rồi, lỗi là do unlock sai. Qua Tân Á Long là xong ngay hôm nay chắc khoảng 300k.

5 Tháng mười 2007 lúc 08:24
Thế mới lạ chứ ạ, em không hiểu là bị làm sao nữa! Restore lại rồi, mà lạ là khi nghe thì vẫn bình thường, chỉ khi gọi mới bị, nhấn nút speaker rồi nhấn lại cái nữa để tắt thì nghe bình thường. Chịu không thể hiểu nổi tại sao?
Bác đã unlock bằng phương pháp k phù hợp với SN của máy bác rồi. Cách unlock đã làm có thể phù hợp với SN khác chứ k phù hợp với SN của máy bác. Phải restore lại rồi unlock theo cách khác thôi! Nếu k có ai giúp đỡ miễn phí thì bác có thể ra Gia Kiện ở 3/2. Hình như giá rẻ hơn Tân Á Long mà chất lượng thì k có gì phàn nàn!

5 Tháng mười 2007 lúc 14:27
bạn có thể qua Y! mình nói chuyện kụ thể , hiện đang thừa 1 license IPSF để không cũng uổng ...:)

DAng Quoc Minh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười 2007 lúc 01:34
Chào các bác!
Em hiện có cái Iphone 8Gb thắng đấu giá của bác mummyman, nhưng hiện nay bị tình trạng như sau: khi gọi đi thì không nghe thấy tiếng người bên kia nói, nhấn nút loa ngoài thì nghe được, tắt loa ngoài ngay thì cũng nghe được loa trong. Khi nhận cuộc gọi thì bình thường, to rõ ràng.
Em đã update lại firmware 1.0.2 mà không được. Các bác nghiên cứu giúp em xử lý sự cố này với ạ, em cảm ơn!
bác restores lại theo kiểu nguyên zin( có thể tìm bài này trên google 1 cách dễ dàng ) , sau đó unlock lại. chắc 90% là hết.

có thể lh m làm giúp trong thời gian cho phép

phamtrongbinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười 2007 lúc 13:43
Tình hình là em đã thử original restore theo hướng dẫn http://www.iphonegoboom.com/#restore. Tuy nhiên, ngay khi jailbreak thì phone cũng được unlock luôn. Như vậy là restore về nguyên bản phần phone bị lỗi phải không ạ? Em thử lại cũng vẫn k được, sau đó em để nguyên và unlock lại phone theo hướng dẫn của bác Dang Quoc Minh cũng đã thử cả cách của bác bun2it, nhưng tình hình lỗi vẫn như trên. Sau một đêm thức trắng, em đầu hàng luôn. Bác nào có cao kiến gì không chỉ giúp em với, bực không chịu được, mất ăn mất ngủ vì nó! Em cảm ơn!

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday