các bác giúp em lựa chọn trong recovery manager HP DV2432

Các thớt khác của trankientrung

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng bảy 2007 lúc 20:45
Là như thế này: Em đã burn xong đĩa recovery của máy rồi, 2DVD. Nhưng khi chạy recover em thấy có một số lựa chọn em cảm thấy không rõ ràng lắm nên nhờ các bác giải quyết giúp:
+ Khi recover từ HDD (bấm F11 lúc khởi động) em thấy có lựa chọn là: system recovery --> nó nói là : "recover your computer to its original factory condition".
Nếu chọn microsoft system restore --> no --> system recovery thì nó nói là: "system recovery is procedure for restoring your computer to its original factory shipped condition"
+ Khi chạy recovery từ Recover Disk có thêm lựa chọn là: Factory reset --> nó nói là: "recover your system to its original factory condition".
Em không thông tiếng Anh nên không hiểu lắm mấy câu giải thích của HP, nhờ các bác giúp em giải thích các lựa chọn trên nhé. Cám ơn các bác nhiều.

Chẳng mod nào chịu giúp em sao, vấn đề là em đã chia xong ổ đĩa , copy dữ liệu vào nhiều rồi. Bây giờ nếu em dùng 1 trong 3 lựa chọn trên thì cái nào giúp em quay về cài đặt ban đầu, cái nào sẽ đưa ổ cứng về tình trạng ban đầu... em không hiểu lắm giữa recover computer và recover system và lại cả recover factory shipped condition nữa, ba lụa chọn này khác nhau chi tiết như thế nào các mod ơi. Dòng DV2000 này thì con nào mà chả giống nhau đúng không các bác, chẳng lẽ chưa ai thực hiện công việc này sao ...

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng bảy 2007 lúc 22:43
Thường recovery lại máy, sẽ mất hết dữ liệu,
bạn nên backup sang 1 máy khác, cả driver nữa
Trong trường hợp recovery từ F11 là nó làm lại nguyên bản từ nhà sản xuất ( nếu máy của bạn mua có bản quyền )
Việc backup ra 2 đãi DVD dành cho trường hợp HDD của bạn mất phân vùng recovery.

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng bảy 2007 lúc 10:53
Thường recovery lại máy, sẽ mất hết dữ liệu,
bạn nên backup sang 1 máy khác, cả driver nữa
Trong trường hợp recovery từ F11 là nó làm lại nguyên bản từ nhà sản xuất ( nếu máy của bạn mua có bản quyền )
Việc backup ra 2 đãi DVD dành cho trường hợp HDD của bạn mất phân vùng recovery.
Cám ơn bác nhé. Em đã thử ngon lành rồi đúng là recover bằng cách bấm phím F11 hoặc recover bằng đĩa DVD là nó phục hồi lại nguyên bản của nhà SX luôn, mất hết dữ liệu. Nhưng nếu phục hồi bằng recover từ trong win thì nó chỉ phục hồi lại ổ đĩa cài win thôi, các phân vùng ta chia thêm không bị ảnh hưởng tí nào cả, tất nhiên là dữ liệu ta nên để trên phân vùng khác phân vùng hệ thống rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào các bác, mình bị rụng tóc nặng quá, sắp hói thành ông cụ đến nơi rồi. Lọ mọ lần mò mãi mình mua thử bộ trị rụng tóc của Motona . Hiệu quả thì chưa thấy đâu. Có bác nào đã mua sản phẩm trị rụng tóc chưa, cho mình xin ít kinh nghiệm. Cảm ơn các ...
Lazada Vietnam Master card on Monday