Các bác giúp em, pin của O2 mini ...

trankientrung

*KỸ SƯ DỰ BỊ*
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tám 2007 lúc 20:32
Máy của em dạo này có hiện tượng như sau: Đang ở khoảng 30 - 50% pin, tự nhiên cắt nguồn cho thẻ nhớ, pin báo 0%, pin backup báo 0%. SR lại máy thì dung lượng pin lại báo đầy 100% luôn ... hiện tượng này là thế nào nhỉ các bác, có cần phải HR không nhỉ?

9 Tháng tám 2007 lúc 10:51
Đầu tiên bác nên kiểm tra xem pin của bác ơi có phải pin mini ko (vì pin của mda compact II nhìn cũng giống hệt, lắp vào vẫn chạy nhưng máy ko hiển thị dung lượng pin)
Nếu bác đang xài bản rom Qtek 1.13 thì thử HR hoặc up bản 1.11, xong rùi mừ ko đc thì bác thử cục pin khác -> e nghĩ là đc (nếu ko đc bác có thể xả pin rùi sạc đầy bằng bộ sạc ngoài). còn nếu vẫn ko đc thì chắc chắn bác phải cầm máy ra tiệm roài.

9 Tháng tám 2007 lúc 13:03
Máy của em dạo này có hiện tượng như sau: Đang ở khoảng 30 - 50% pin, tự nhiên cắt nguồn cho thẻ nhớ, pin báo 0%, pin backup báo 0%. SR lại máy thì dung lượng pin lại báo đầy 100% luôn ... hiện tượng này là thế nào nhỉ các bác, có cần phải HR không nhỉ?

bình thường máy chỉ có thể đọc thẻ nhớ khi nó còn trên 15% , máy bác như vậy rất có thể do lỗi pin rồi .bác HR ko đc thì chỉ còn cách thay pin la sẽ Ok ngay . pin này thị trường bán khoảng 250k bác a !

Bài viết cần bạn xem thêm

Bộ sưu tập những chiếc đồng hồ Gucci đình đám - thấy là mê

Thương hiệu Gucci vốn là một trong những thương hiệu thời trang luôn dẫn đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday