Các bác giúp em với cái TH55 này với

17 Tháng một 2007 lúc 14:23
Em cắm cái TH55 vào Laptop, bấm nút HotSync thì nó cứ hiện ra FoundNew Hardware Wizard. Cancel ko đc mà để nó chạy rồi xong cũng ko sync đc. Em ko có đĩa đi kèm máy. Kiếm trên mạng Palm Desktop cho Clie chỉ kiếm đc Ver 4.0.01 năm 2001, vào trang support cho TH55 toàn mấy cái Update, ko có Palm Desktop. Bác nào có thì share giúp em với

18 Tháng một 2007 lúc 05:26
Ko down đc bác ạ

Hix, trang này em cũng có kiếm đc ra trên Google rồi, nhưng mà ko down đc cái palm Desktop: http://www.sonyclie.org/PC/PalmDesktopforCLIE4.1.zip. Bác nào có lòng tốt thì up hộ em cái đó lên chữ ký của em để em share cho các Newbie Clie khác hoặc send cho em cũng đc T_T

Dù sao cũng cảm ơn bác Airport đã quan tâm.

VU HEO

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2007 lúc 12:06
Làm biếng dịch quá, bác nào rãnh dịch lại giúp em nó để biết chỗ download:
All of the Sony Clie drivers and installation CDs and various other large files are available for free download from SonyClie.org's FTP site. Access to the site is free but you must email one of the admins for the login information. Email either Micah at micahdg@xcomufo.com or Cerberus using this link! We request that you email us for access in order for us to keep moderate control on the bandwidth. We don't intend to use your email address for anything other than replying with the login information.

Please remember to use a good email address, make sure your inbox is not full, and that we are allowed in your spam filter. Many of our emails get bounced back as bad addresses or rejected as spam. (please see EDIT 5)

Let me make the message more clear. Send an email to ONE of us at a time, not both at the same time. Try sending to one of us and if you haven't received a response in 2-3 days, email the other. We're trying to keep our inbox from being flooded with requests. Thanks! ~C

EDIT 2: The files are in an iso format. If you've never used an iso before, please refer to our thread on burning an iso to CD.

EDIT 3: For those of you who don't know how to use FTP, read this thread.

EDIT 4.5: WE ARE NOT PROVIDING [FULL VERSIONS OF] GAMES AND SUCH ON OUR FTP. THIS SERVICE ONLY PROVIDES ORIGINAL INSTALL CDS THAT CAME WITH THE VARIOUS MODELS OF CLIE [AND SELECTED COMPILATIONS OF GAMES AND APPS TAKEN STRAIGHT FROM THE CDS]. IF YOU ARE COMING HERE LOOKING FOR [FULL VERSIONS OF] GAMES OR APPLICATIONS, YOU ARE IN THE WRONG PLACE.

EDIT 5: If your email service requires us to jump through hoops to avoid your service's spam filter, you will not be receiving an email back from us. Seriously, if your service is dumb enough to not automatically accept a reply from an email address you just sent an email to, then you need to get a new service. With the number of FTP access requests we get per day, we don't have time to 'click here and here and here to prove you are not a spammer'.

EDIT 6: (for tfurrows ) If you would like to donate cash in US dollars, Euros, pounds sterling, or Canadian dollars, click the PayPal Donate button half way up this page. Mailed donations are also welcomed - just email one of us for details. Thanks!
http://www.sonyclie.org/drivers.html

18 Tháng một 2007 lúc 12:15
Cái chính xác mà bác cần không phải là Palm Desktop mà là driver cho em nó, down ở đây
http://sonyclie.org/drivers/TH55.zip

Cắm vào, ấn sync, cho nó nhận driver rồi bác muốn sync với Palm Desktop hay Palm Desktop cho Clie đều Ok hết
nếu bác vẫn thích PD cho clie thì đợi em up cho

18 Tháng một 2007 lúc 12:19
Thx các bác reply
Em xin đc FPT của bác ý rồi, và cài Palm Desktop 4.1 for Clie rồi nhưng ko hiểu sao vẫn ko sync đc ?
Tức là cắm Palm vào máy, ko phản ứng, bấm nút Hotsync trên ct Hotsync của Palm, thì Windows lại hiện Found NEw Hardware Wizzard. Cancel cái đó HotSync cũng ko chạy, mà để cái đó chay hết để cuối cùng nó báo cannot install Hotsync cũng ko chạy

19 Tháng một 2007 lúc 08:49
Cảm ơn các bác, e xogn rôi
Nhưng bây h có mấy cái em ko kiếm đc

1 là cái Palm Landscape Full, trc bác Dihuta hay ai có up em search ra mà HHVN remove cái file đính kèm rồi,bác nào choa em lại với
2 là cái Image Converter2 : các bác HHVN dẫn link ra 1src forum nhưng bọn ấy cũng remove rồi.
Nhận xét sơ bộ cái Clie: chạy ổn định - từ T5/Tx chạy qua thấy sướng mỗi khoản này, nhưng chậm. Nếu dùng từ điển, ebook... thì ko để ý mấy, dùng Office cũng chậm hơn nhưng ko quá nhiều, nhưng chơi Bejeweled giật :|

xem phim = TCPMP encode phim avi 15fps playback cũng ko đủ, chỉ đc 14.30 :|

Bài viết cần bạn xem thêm

Khách sạn dưới biển đầu tiên

Chịu chi tầm 50.000 USD/đêm, du khách được thoải mái chiêm ngưỡng cảnh trên lẫn dưới mặt biển tuyệt đẹp của Maldives.

Tập đoàn kinh doanh khách sạn Hilton (Mỹ) cho biết trong tháng này sẽ t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday