Các bác giúp em với !!!!! : Không cài được Mobibooket reader trên Bold OS 5.0

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
Hic hic, bác nào review hộ em cái, hồi xưa OS 4 thì đọc sách vô tư.

Hiện em đang cài OS 5. Thông thường thì cái mobipocket reader 6.2 trên máy tính, xong cắm BB vào nó sẽ tự nhận rồi cài trên BB cho mình, nhưng em thấy cắm vào rồi nó bảo em kiểm tra trên BB để hoàn tất nốt quá trình cài đăt, nhưng giở BB thì chẳng thấy báo gì. Reset lại BB trong khi vẫn cắm dây nối USB cũng ko ăn thua.

Tải file .alx cài qua BDM thì báo là cái gì đại khái không tương thích.

Hic, chẳng nhẽ là do OS 5?

Chán quá chán quá, mới load được mấy quyển quý mà BB lại phản pháo thế này.

Các bác giúp em với !!!!!

hoangduc

GÂY DỰNG
Chuyển về 4.6 thôi bác ơi. Hôm qua em cũng bị như vậy chuyển lại 4.6 hết ngay. Cả cái vụ không load được YouTube cũng do anh 5.0 này đấy ạ!!!

vuxuan_huyen

GÂY DỰNG
... em không đủ trình giải thích, tuy nhiên có 1 trick em áp dụng thành công ạ. Tắt sóng điện thoại hẳn đi, vào browser qua wifi và load file cài của Tour là được.

Em chỉ có lên OS cao hơn chứ ko xuống lại 4.6 đâu bác ạ. :)

ad_zon

NHẬP HỘI
Của bạn đây. Copy vào thẻ nhớ > chạy file .jad > OK. Mình đang dùng tốt trên OS 5.0

Attachments

• Mobipocket Reader.rar
    237 KB · Đọc: 299

thang_hanoi

GÂY DỰNG
Hic hic, bác nào review hộ em cái, hồi xưa OS 4 thì đọc sách vô tư.

Hiện em đang cài OS 5. Thông thường thì cái mobipocket reader 6.2 trên máy tính, xong cắm BB vào nó sẽ tự nhận rồi cài trên BB cho mình, nhưng em thấy cắm vào rồi nó bảo em kiểm tra trên BB để hoàn tất nốt quá trình cài đăt, nhưng giở BB thì chẳng thấy báo gì. Reset lại BB trong khi vẫn cắm dây nối USB cũng ko ăn thua.

Tải file .alx cài qua BDM thì báo là cái gì đại khái không tương thích.

Hic, chẳng nhẽ là do OS 5?

Chán quá chán quá, mới load được mấy quyển quý mà BB lại phản pháo thế này.

Các bác giúp em với !!!!!

Tôi đang dùng OS 5.0 trên các máy 9700 và 8900, vẫn dùng Mobipocket bình thường; cậu dùng browsew vào www.mobipocket.com thì nó sẽ chỉ cho cậu bản tương thích MO để load về, hiện tại tôi đang dùng bản MO B080 beta nhưng chạy ổn lắm.

nikon

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Em vẫn dùng bình thường mà bác , bác đã úp thử bản ROM chính thức 5.0.411 xem sao nhé !

buibaloi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bạn cài trực tiếp từ BB. Kết nối wifi, search trên google mobipocket 6.2. nhấn vào nút download và install trực tiếp.
bản os 5.0 chính thức từ Bell vẫn có vài trục trặc trên bold của tôi như camera khg đẹp như rom 4.6; íntall các phần mềm của thirdparty khg mướt như bản 0S 4.6; nếu installed thì cũng hay báo lổi. thử làm chuột bạch tuần nữa xem sao

hoang_mystery

GÂY DỰNG
bác cứ down bbsak về cho em,bất kì phần mềm nào mà hok chạy được trên rom 5.0 thì bác dùng bbsak nhét file .cod vào máy là chạy được hết luôn ^^, chúc bac vui vẻ

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt