Các bác giúp em với,máy ss i320 của em có vấn đề

hoanglong88vn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tình hình là em cài phần mềm PMP registry editor.em xóa hết trong đó,và giờ con ss i320n của em khởi động chỉ ra màn hình có chữ lúc Mit bên dưới là Mobile intelligent terminal.Rồi đứng yên.Bình thường thì sau đó sẽ hiện ra logo window mobile.Máy em giờ phải làm thế nào à,em mới mua,chán quá.Giúp em với

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác vô tình đã làm hỏng khóa registry của Samsung i320 rồi. Bác có thể tiến hành hard reset cho máy để đưa máy xem nhé.
Thao tác:
1. Nhấn giữ phím số 0 ngay sau khi bật nguồn.
2. Nhập mã 1234 để hard reset.

hoanglong88vn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cám ơn bác duoc_nn,em đã sửa được rồi,cám ơn bác.Tiện đây em muốn hỏi các bác 1 điều,máy mà chạy hệ điều hành WIndow mobile tốn pin nhỉ,em dùng quả pin mới,dùng chỉ được hơn 1 ngày.Nhiều lúc bất tiện,em tắt Blutút,hồng ngoài rồi,để mặc định luôn,hic.Tối nay rời Hn đi sơn la có việc mà lo quá trời.bình thường ko đụng màn hình thì 8 tiếng mất 5%,dùng bình thường thì 1 ngày là hết.Theo thời gian chờ chuẩn của nó 140h.

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
PDA thì pin có thời lượng 1.5 ngày - 2 ngày là tốt lắm rồi đó bác. Các phương pháp gọi là tối ưu như tắt bluetooth, tắt wi-fi, tắt 3G (nếu máy có hỗ trợ 3G), giảm độ sáng màn hình, quản lý ứng dụng chạy "ngầm"... cũng giúp ích trong một số trường hợp.

chjska123

GÂY DỰNG
Theo e thì bác thử up xuống bản rom thấp + sử dụng ít phần mềm có thể pin tốt hơn đó!

hoanglong88vn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Dùng window mobile đúng là giống nhà giàu keo kiệt
Em đã giảm độ sáng màn hình tối đa
Ko cài phần mềm
Chỉ cho rung
Chỉ bất màn hình lên nhắn tin,gọi hạn chế,ko động đến nó khi ko cần thiết,như ko xem giờ thường xuyên,nhiều lúc còn đoán giờ,ko xem điện thoại
Tắt hết các kết nối
Như bác nói thì em yên tâm rồi,em định ra quán sửa đó,tí nữa thì mang cho chúng nó được dịp tháo máy,máy em còn zin.Cám ơn nhiều

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.