Các bác giúp em với, ngày nào cũng phải align :(

27 Tháng một 2007 lúc 15:55
Các bác ơi, em dùng O2 Neo. Dạo gần đây, màn hình cảm ứng có vấn đề hay sao ấy, chọc toàn bị lệch, em phải align mỗi ngày mấy lần. Có khi mỗi lần cần nhắn msg lại phải align một lần. Thế có chán ko chứ. Nguyên nhân là sao hở các bác? Có khắc phục được ko hay phải vác đi sửa??? Giúp em với, cáu quá rồi :(

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2007 lúc 16:28
Chuyện hết sức đơn giản. Bác bóc miếng dán màn hình ra đi. Đảm bảo dùng cả tuần cũng chẳng phải align. Lưu ý khi bóc:

- Dùng băng dính (băng keo) dán vào phía góc chữ A, dùng slylus kì kì vào 2 cạnh chữ A một lúc (nhấn mạnh mạnh vào, không vỡ được đâu), sau đó lột ra là xong.

- Tuyệt đối không can thiệp bằng dao lam, mũi kim hay bất cứ đồ kim loại nào(đặc biệt có mũi nhọn)

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2007 lúc 22:57
Mình thấy ngạc nhiên về chuyện miếng dán có liên quan đến align, theo mình hiểu các miếng dán chuyên dụng dành cho ppc đã tính đến việc phù hợp với màn hình cảm ứng, mình nghĩ việc bạn phải chỉnh align là do phần cứng hay phần mềm của máy.
miếng dán kém chất lượng cũng ảnh hưởng đó bác ạh,khi nhiệt đọ tăng hay giảm,miếng dán sẽ bị co dãn ra làm lệch màn hình=>phải align:D

tndp

gà con iPhone
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2007 lúc 23:16
trước hết tháo miếng dán theo như thầy giáo Nghiemhung chỉ cái đã, còn k dc nữa đành mang ra hàng cho nó sửa thui. cái này hơi bị hao tài đây

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng một 2007 lúc 00:02
Theo mình thì:
1) Thay miếng dán khác.
2) Nếu ko hết thì thử up ROM khác xem sao.
3) Nếu vẫn ko hết thì phải thay lớp cảm ứng khác thôi.

1 Tháng hai 2007 lúc 21:03
Tks các bác đã tận tình hướng dẫn. Tiện đây cho em hỏi luôn 1 việc ngoài luồng với:). Dạo này mỗi lần soft reset máy thì máy từ trạng thái màn hình dọc (portrait) tự động chuyển sang màn hình ngang (landscape). Có cách nào khắc phục ko ạ? Tks các bác nhiều

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday