Các bác giúp em với

Các thớt khác của becunlinh

becunlinh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng một 2007 lúc 19:04
Chú T42 của em dạo này làm sao ý;
Cứ khi nào dùng bật lên thì toàn bị treo phải bật đi tắt lại 3, 4 lần mới được. Nhưng khi khởi động được rồi thì lại dùng vô tư không có vấn đề gì cả
Chú ý: mỗi lần sau khi duyuệt Wep song tắt đi máy toàn báo lỗi đại khái" not enough menmory"
Có bác nào biết lỗi chỉ giáo em với

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng một 2007 lúc 19:58
Hic, có thể ram bác bị hỏng nên nó báo lỗi not enough memory.

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 23:17
Em nghĩ không phải là do RAM lỏng mà do dung lượng ổ cài Win của bác còn ít quá. Ngoài ra còn do Virtual Memory của bác cũng để ít quá nên máy sẽ chậm và thường báo "not enough menmory".
1. Bác cần gỡ bỏ những chương trình không cần thiết và tăng dung lượng ổ C bằng Partion Magic.
2. Tăng dun lượng cho bộ nhớ ảo bằng cách :
+ Phải chuột vào My Computer/Properties/Advanced/Perfomance-Settings/Advanced/Virtual memory-Change
+ Trong mục Custom size chỉnh tăng mức Mb ở Initial size và Maximum size/ sau đó Set (Lưu ý là mức tăng phải nhỏ tương đối so với dung lượng còn lại của ổ C).
Goodluck !

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 23:44
bạn sắp xếp ổ đĩa lại 1 lần đi, có lẻ dùng lâu quá không sắp điax nên việc truy xuát dữ liệu có lâu hơn trứoc.

Còn xuất hiện "" not enough menmory""" cái này dzo bạn thiếu vitual memory, bạn nâng cấ thêm ram thực vào ảo lên để đạt hiểu xuất cao hơn

tung2403

Thích du lịch bụi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2007 lúc 00:00
COn này mình đang dùng thấy quá nhiều phần mềm đi kèm. Bạn nên bỏ bớt các chương trình chạy khi khởi động máy, đặt lại vitual memory đi. Chứ nếu không dùng đồ họa thì 512Mb là đủ rồi.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
P MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Lazada Vietnam Master card on Monday