Các bác giúp em với

Status
Không mở trả lời sau này.
11 Tháng năm 2007 lúc 21:47
Tình hình là hồi chiều em lỡ tay làm rớt cái O2 Mini Pro vô chậu nước, hic. :(
Vừa rớt em chụp lên và tháo pin ra liền. Hiện tại nó đang nằm ở bệnh viện của thằng bạn em. Nó cũng chưa chẩn đoán được. Hic, bác nào đã bị như em hoặc có kinh nghiệm trong việc này thì chia sẻ cho em biết với ạ. Em lo quá vì trong máy em cũgn có nhiều dữ liệu và cũng gần hết tiền sửa máy rùi. Hu hu, lỡ bị hư Cảm ứng hay CPU thì tiêu em. Mà nếu ví dụ bị hư thì khi sửa lại được rồi, những dữ liệu em lưu trong máy thì còn ko các bác , cái contact em lưu trong máy lại rất quan trọng mới chết em chứ. Hic. Các bác cho em lời khuyên ( dù là phũ phàng ) Hu hu.
Thanks

nhnp0708

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng năm 2007 lúc 13:22
Nếu bác đã tháo pin và lấy ra khỏi chậu nước ngay kịp lúc thời, thì ko có j` đáng lo cả, bây h tháo bung máy ra, rồi sấy khô từng bộ phận thật kĩ, lắp vào là OK thôi. Em từng bị 1 lần rồi.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
13 Tháng năm 2007 lúc 13:31
Việc mất dữ liệu hay ko còn tùy thuộc vào HĐH của máy, nếu là WM5.0 thì bác cứ yên tâm đi, rớt nước thôi thì chắc ko ảnh hưởng j` đến bộ nhớ trong của máy đâu, còn nếu dữ liệu save trên thẻ nhớ thì càng ko đáng lo :D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng năm 2007 lúc 16:40
Việc mất dữ liệu hay ko còn tùy thuộc vào HĐH của máy, nếu là WM5.0 thì bác cứ yên tâm đi, rớt nước thôi thì chắc ko ảnh hưởng j` đến bộ nhớ trong của máy đâu, còn nếu dữ liệu save trên thẻ nhớ thì càng ko đáng lo :D
O2 mini Pro chạy sẵn wm5 roài bác ạh :p,nên kô lo mất dữ liệu,nếu bác chưa yên tâm thì cho em nó vào cái túi với một ít hạt hút ẩm,để qua 1 đêm ,chắc em nó sẽ lành lại thôi

13 Tháng năm 2007 lúc 17:36
Hehehe tội nghiệp bác Thi quá! Mà Phương vẫn chưa sửa xong hả Thi? Tui nghĩ sau khi sấy sẽ xài lại bình thường, còn nếu như có lỡ bị chết 1 vài con IC thì chắc chắn sẽ mất dữ liệu. Bây giờ chỉ còn cách là cầu nguyện thôi hihihi :p
Chúc ông sớm gặp lại em nó!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday