Các bác giúp em với !!!

Các thớt khác của phamdangvu
12 Tháng một 2008 lúc 21:43
Em có một cái PC ở nhà đang lưu trữ khá nhiều dữ kiệu quan trọng của em.Em muốn chuyển nó vô Laptop của mình.Em có một sợi dây mạng LAN nữa.Liệu em có thể cắm dây LAN nối PC với Lap của em dc không.Còn cách nào để lấy kho dữ kiệu kia của em vào laptop dc ko các bác.Các bác giúp em với :(( . Thanks các bác nhìu lắm

asiatrung

Tuyệt Tình Cốc
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 21:55
Em có một cái PC ở nhà đang lưu trữ khá nhiều dữ kiệu quan trọng của em.Em muốn chuyển nó vô Laptop của mình.Em có một sợi dây mạng LAN nữa.Liệu em có thể cắm dây LAN nối PC với Lap của em dc không.Còn cách nào để lấy kho dữ kiệu kia của em vào laptop dc ko các bác.Các bác giúp em với :(( . Thanks các bác nhìu lắm
Nếu bác đã có dây Lan sẳn thì quá dể rồi còn gì :p:p:p
nếu nhà bác có cái swich thì mọi việc đơn giản, nếu kô thì bác bấm dây mạng chéo ( 1 đầu bấm bình thường đầu kia chéo lại như sau : 1 đổi với 3, 2 đổi với 6 ) nếu 2 máy cùng chạy win XP thì chỉ cần khai báo đúng WORKGROUP là sẽ nhìn thấy nhau thôi, nếu kô thấy thì bác chọn IP tĩnh cũng ok.
sau đó share cái ổ nào cần lấy dữ liệu rồi chép wa thôi, đơn giản hơn nữa là bác mua cái box HDD cho laptop rồi tháo HDD ra cấm vào cái PC mà chép wa thôi. Chúc may mắn !!!

12 Tháng một 2008 lúc 22:01
Ra cửa hàng mua 1 sợi dây cap chéo để nối hai máy tính qua cổng RJ45.
Về mỗi máy đặt IP cùng lớp ví dụ 192.168.100.100 và 192.162.100.101 rồi sub mark giống nhau vdụ 255.255.255.0
Sau đó nhớ share các folder cần trao đổi, rồi cuối cùng mở windows explore là copy được ngay.

13 Tháng một 2008 lúc 00:14
Nếu bác đã có dây Lan sẳn thì quá dể rồi còn gì :p:p:p
nếu nhà bác có cái swich thì mọi việc đơn giản, nếu kô thì bác bấm dây mạng chéo ( 1 đầu bấm bình thường đầu kia chéo lại như sau : 1 đổi với 3, 2 đổi với 6 ) nếu 2 máy cùng chạy win XP thì chỉ cần khai báo đúng WORKGROUP là sẽ nhìn thấy nhau thôi, nếu kô thấy thì bác chọn IP tĩnh cũng ok.
sau đó share cái ổ nào cần lấy dữ liệu rồi chép wa thôi, đơn giản hơn nữa là bác mua cái box HDD cho laptop rồi tháo HDD ra cấm vào cái PC mà chép wa thôi. Chúc may mắn !!!
pác này chỉ rõ quá nhỉ, thanks pác nhe, em ráng làm xem sao.

13 Tháng một 2008 lúc 17:07
kết nối bằng dây lan là ok rùi, nhưng không phải cắm vô là chạy đâu nha bác, rất nhiều nguyên nhân đấy, vd như tường lửa, dây lan bấm thẳng bấm chéo, ip nè

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday