Các bác kiểm tra hộ em thằng này với... Sao nó bán đồ rẻ thế nhỉ??

Các thớt khác của Amica

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười một 2007 lúc 19:32
Em bid trên Ebay thắng auction 1 con O2 EXEC new mà chỉ có 266AUD + 30AUD tiền ship nữa là 299AUD = 4 triệu 3 VND :eek:

http://cgi.ebay.com.au/ws/eBayISAPI...em=300171719180&_trksid=p3984.cTODAY.m238.lVI

EM thấy cái giá này đáng nghi ngờ quá các bác ah, máy mới thì sao mà no chịu rẻ thế nhỉ... Nó có cho em số điện thoại (Ở bên Trung Quốc) và cho cả website store của nó nữa:

http://www.easybuy08.com/nsort.asp?sort_id=4&nsort_id=13

Em xem trên đó nó cũng đề giá khá rẻ : O2 EXEC mới mà có 290 Euro thôi ah :eek::confused::confused::confused:!!

Em thấy nghi ngờ wá, nhờ các bác có kinh nghiệm kiểm định và cho em lời khuyên với... Em vẩn gìm chưa make payment... đợi ý kiến của các bác...:p

18 Tháng mười một 2007 lúc 21:58
Theo mình nghĩ,nếu nghi ngờ muốn kiểm tra thì bác phải kiểm tra trước khi bid,hoặc có thể hỏi seller để biết thêm chi tiết thậm chí yêu cầu cho xem thêm 1 số hình chụp thực tế,bây giờ bác đã bid thắng rồi thì phải pay thôi.Đó là mình nghĩ vậy,mình chưa bao giờ pending payment cả nên kg biết nếu hold payment quá 3 ngày nó sẽ làm sao???

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười một 2007 lúc 23:57
Bực quá ko ngủ đc nên em quyết định làm quả điều tra thử, kết quả như sau:

http://72.14.253.104/search?q=cache...p?p=3424851+easybuy08+ebay&hl=en&ct=clnk&cd=1

http://72.14.253.104/search?q=cache...hp?t=270448+easybuy08+ebay&hl=en&ct=clnk&cd=2

Đại loại là có cái website đó ở Trung Quốc bán đồ cực rẻ, thậm chí máy Canon Mark III mới mà bán chỉ có 600 euro trong khi giá em nó bình thường là 4-5000 USD. Một số người bid trên ebay sau khi bid thắng (trong đó có em) và đc nhận 1 email như sau :

[FONT=&quot]my friend: my paypal id: axcislzo@yahoo.com ,When you make payment ,please let me know. If you have any question, Please tell me. Our web shop:www.easybuy08.com my MSN: easybuy18_1@hotmail.com My Yahoo:easybuy018@yahoo.com.cn Telephone:0086-010-86665516 Thanks
Your friend[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]Please email me at tgordon67@hotmail.com if you have any questions.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT]
Có những điều lạ là:
  1. Tại sao phải để contact email là 1 địa chỉ e-mail khác và tại sao phải để paypal id khác làm gì.... Vì các bác xài ebay cũng biết là ko cần phải như vậy mà....
  2. Seller này có nhiều account ebay (Tất cả feedback đều là 100%) - vì trên link em gửi bên trên seller lại là tauer_susan50rz trong khi em lại bid của Bodenbean.... tại sao 1 seller lại phải dùng nhiều ebay account trong khi dùng 1 cái sẽ tích lũy feedback nhiều hơn....
  3. Các account này đều ko phải chuyên bán trên ebay- ko hề giống như bề thế của 1 online store chút nào, và đều reg ở Úc(Từ rất lâu nhưng tham gia mua bán khá it) trong khi Store thì lại ở China
  4. Theo như link em kiếm đc bên trên thì khi gửi message cho seller qua ebay thì nhận đc tới 2 replies : 1 thì trả lời câu hỏi của mình bình thường, 1 thì nói là chả biết gì về vụ bid này và hiện ko bán sản phẩm nào trên ebay cả....
  5. Em gửi email vào địa chỉ [FONT=&quot][/FONT]easybuy18_1@hotmail.com để hỏi về ebay account Bodenbean bán hàng cho em thì đc xác nhận đây là account ebay của store, nhưng khi xem chi tiết về account đó thì em toàn thấy mua toàn mấy thứ linh tinh như quần jeán rồi kính otô ..vv
Từ tất cả những điều trên em kết luận rằng: www.easybuy08.com là 1 site lừa đảo, và chuyên ăn cắp account trên ebay để bán hàng lừa đảo trên ebay. Những ng tham gia trên ebay lâu, có feedback tốt là đối tượng của bọn nó... bởi vậy nên khi gửi tin nhắn mới có đến 2 replies 1 là của ng bị ăn cắp account và 1 là chính thằng ăn cắp.... Nó phải cho chi tiết paypal id để mình pay chứ ko làm theo cách bình thường vì nếu để buyer trả theo cách bình thường thì tiền sẽ vào tài khoản paypal của ng bi ăn cắp account chứ ko vào túi bọn nó.... Rồi phải cho email liên lạc khác sợ mình có muốn hỏi gì lại send message cho seller thì người bị đánh cắp account sẽ phát hiện ra.....

Hix, đúng là ... lúc bid xong cứ mừng húm, nhưng ở đời đâu có j dễ dàng thế đc.....

Một bọn lừa đảo thât!!! Em sẽ cố gắng liên lạc với người bị ăn cắp account để bàn về việc này... may mà mình chưa tham để trả tiền chứ ko thì toi... Bác nào hay mua đồ trên ebay cảnh giác nhé, hix.....

19 Tháng mười một 2007 lúc 02:52
chính xác, rặt 1 lũ scammer, khỏi giải thích :D

bỏ đi anh :) nhắn nói nó leave feedback cho cả 2 bên positive thì mình có lợi, còn ko thì chịu 1 cái negative thôi :)
lần sau tham khảo trước khi bid.

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười một 2007 lúc 07:27
Huhu, em nói thiệt là nhiều bác cứ khoái vô Ebay coi thấy rẻ rẻ chút là bụp mà không buồn coi mô tả chi tiết, điều khoản ship, check uy tín của seller....
rùi bid xong mới hối hận bỏ chạy thì nói thẳng ra làm vậy hoài cũng sẽ ảnh hưởng đến những ng khác ở VN đó :(

Bởi vậy mà mấy thằng như Ebay-Paypal mãi nó mở mở cửa cho VN chút chút à.

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười một 2007 lúc 08:20
Huhu, em nói thiệt là nhiều bác cứ khoái vô Ebay coi thấy rẻ rẻ chút là bụp mà không buồn coi mô tả chi tiết, điều khoản ship, check uy tín của seller....
rùi bid xong mới hối hận bỏ chạy thì nói thẳng ra làm vậy hoài cũng sẽ ảnh hưởng đến những ng khác ở VN đó :(

Bởi vậy mà mấy thằng như Ebay-Paypal mãi nó mở mở cửa cho VN chút chút à.
Cái này cũng khó nói lắm bác ah, nhiều khi nó sử dụng account của những ng có feedback tốt mà bid thì mình cứ bid thôi chứ có phải là buy now đâu mà tham rẻ đc.. nếu mà cái giá đó nó là buy now là em cảnh giác ngay..còn đây là bid, lúc bid xong mình mới thấy giật mình và mới nhận đc cái email củ chuối của nó...

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday