Các bác ơi, cho em hỏi chút, gấp lắm

Các thớt khác của ti_mua

ltl14

Co-founder at The Yankees
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
100% fake bác ơi :D.......................

ti_mua

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em biết chắc chắn là fake rồi, nhưng tại sao 1 trang web lấy tên miền được như thế mà ko nói gì tới từ REPLICA là sao nhỉ? TAG HEUER ko có ý kiến gì về vụ này nhỉ. Và 1 tin rất đáng suy nghĩ nữa là nếu REPLI nó đẹp thế thì ... nguồn hàng ...

ltl14

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ôi dào bọn nó để ý làm gì đâu bác. Kể ca Rolex nó làm giống 100% bên ngoài, 100% bên trong mà cũng chỉ bán có $400 thôi ;). Mở máy ra người thường nhìn ko ra đâu bác, thợ quèn cũng ko nhìn ra, bên này em thấy nhiều thằng nó bán những em như thế roài ;). Bác sang thread Panerai, bác Paneristivn cũng chỉ ra 1 website bán hàng fake chất lượng đấy ạ.

Lam Sơn

Super Moderators
Tôi thì nghĩ ngược lại các bạn :D Trang web của bạn ti_mua dẫn ra là trang TAG Heure chuyên bán hàng giảm giá. Các Bác để ý xem có mẫu nào mới đâu?

Mở trang web ra: http://www.tagheuer-watches.com/index.html

Nhìn xuống phía dưới có hàng chữ:

TAG Heuer Watches Store - We only sell Discount TAG Heuer Watch.
Đồng hồ TAG Heuer Store - Chúng tôi chỉ bán Giảm giá TAG Heuer Watch.

Chỉ là ý kiến cá nhân.[FONT=&quot]
[/FONT]

ltl14

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@supermod Lamson: Em lại ko nghĩ thế :D. Và em xin đưa ra 1 số bằng chứng nhé :p
http://www.rolexforums.com/showthread.php?t=148072

http://forums.watchuseek.com/f20/experiences-online-omega-watch-store-291106.html

"I'd stay well clear. Think these guys have been discussed before and the conclusion was that it was a scam- they also run Omega-watches.com"
"From what i recall AD's get them for around 40-50% of RRP, this site is seling them at around 15-20% of RRP, doesnt add up"
...........

Và ngoài ra thì Tag Heuer chỉ có E-tailer, chứ ko phải E-commerce. Cái web này mới chỉ tồn tại tầm 5-6 tháng nay, chắc cũng sắp sập như anh ruột Omega watches của nó.
my 2 cents,

ti_mua

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin chào bạn Lam son, tôi đang có 1 thắc mắc ngoài lề ko rõ bạn có phải là lamson ngày xưa ở #Hardrock fpt ko (khoảng 8 năm trước). Ngoài ra, tôi nghĩ dù có sale đến đâu thì cũng ko thể giảm giá tới thấp còn 400 usd / Tag Heuer như trang đó được. Tôi có suy nghĩ giống bạn ltl14 rằng đây là trang bán hàng fake. Và 1 điều ko chấp nhận được là nó bảo nó bán hàng authentic. Tôi chỉ hơi băn khoăn ko hiểu sao TAG HEUER xịn ko xử lý cái trang web này. Vì cái tên trang web ai cũng sẽ nghĩ nó là chuẩn.

Khi định mua 1 thứ đắt tiền như đồng hồ Thuỵ Sỹ, tôi mới bắt đầu tìm hiểu. Trước tiên là trên internet, nhất là qua các website có uy tín như handheld chẳng hạn. Trong hoàn cảnh VN còn hạn chế, nếu mua bán trên mạng mà toàn gặp các bác như trang web tagheuerwatch ở trên thì ban căng quá. Vì vậy, mong lắm những người bán hàng vì niềm đam mê.

Chúc các bạn khoẻ.

ltl14

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xin chào bạn Lam son, tôi đang có 1 thắc mắc ngoài lề ko rõ bạn có phải là lamson ngày xưa ở #Hardrock fpt ko (khoảng 8 năm trước). Ngoài ra, tôi nghĩ dù có sale đến đâu thì cũng ko thể giảm giá tới thấp còn 400 usd / Tag Heuer như trang đó được. Tôi có suy nghĩ giống bạn ltl14 rằng đây là trang bán hàng fake. Và 1 điều ko chấp nhận được là nó bảo nó bán hàng authentic. Tôi chỉ hơi băn khoăn ko hiểu sao TAG HEUER xịn ko xử lý cái trang web này. Vì cái tên trang web ai cũng sẽ nghĩ nó là chuẩn.

Khi định mua 1 thứ đắt tiền như đồng hồ Thuỵ Sỹ, tôi mới bắt đầu tìm hiểu. Trước tiên là trên internet, nhất là qua các website có uy tín như handheld chẳng hạn. Trong hoàn cảnh VN còn hạn chế, nếu mua bán trên mạng mà toàn gặp các bác như trang web tagheuerwatch ở trên thì ban căng quá. Vì vậy, mong lắm những người bán hàng vì niềm đam mê.

Chúc các bạn khoẻ.

Em nghĩ là nếu đã mua 1 đồng hồ Thụy sĩ thì nên mua trực tiếp từ authorized dealer bên nước ngoài (em cạch mấy store ở VN vừa bán đắt lại trộn hàng đểu vào :-s), hoặc nếu bác có nhờ người ship về đc thì cũng nên nhờ người nào tử tế có nhiều review :). Cũng ko ban căng lắm đâu bác à.....

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.