Các bác ơi cho em lời khuyên với, mua con nào bi giờ ạ

25 Tháng hai 2007 lúc 03:22
Tình hình là em đang xài 2 tay 2 súng hx4700 + phone nhưng nhiều khi vác đi vác lại cả 2 thằng rất chi là bất tiện. Em muốn đổi sang O2 miniS nhưng thấy nó cứ.......nữ tính thế nào ý, lượn lờ 4rum suốt 1 tuần em thấy hình như bây giờ có thêm 1 loạt loại mới kiểu dáng trượt ngang như miniS mà dáng rất đẹp kiểu như 02 Trion, Cingular 8528 , Dopod 838 ........

Các bro có thể cho em lời khuyên nên lấy con nào ko ạ (xét về hiệu năng/giá thành ý ạ) vì thực tình sau khi ôm em Hx4700 em ko update thông tin về PDA nữa nên mù tịt thông tin về những dòng mới ra:( . Em xin cảm ơn :D

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
25 Tháng hai 2007 lúc 07:40
bác mà đang chơi 4700 rồi,thì cũng thích loại vai u thịt bắp,ram trâu chip khỏe,và bác cũng là loại vai u thịt bắp,quen vác 4700 mà.Cho nên là,thoe em,thì bác nên kiếm em MDA Pro.Vẫn giữ đc màn VGA,cấu hình cũng cao,khỏe,dư xài.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng hai 2007 lúc 07:57
Hầu hết các loại máy trượt vừa ra cấu hình đều kém Hx4700. Giờ nếu bác muốn dùng máy vẫn khủng như thế thì chọn MDA Pro, còn nếu muốn nhẹ nhàng mà đẹp nhất thì theo em là HTC P4350, màu đen, cực cool(bàn phím trượt rất đẹp, chip 200Mhz nhưng khi dùng không bị cảm giác chậm). Nếu không cũng có thể chọn HTC p3300 ( tích hợp thêm GPS, đã dùng thử nhưng bị cái là chậm thật T_T). Còn hàng khủng hơn nữa bác có thể dùng athena ( em này mới ra mắt, máy khủng giá cũng khủng, không có gì phải chê ngoại trừ quá to)

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2007 lúc 08:18
Bác đã dùng 4700 rồi thì chắc mua mấy em kia kô đáp ứng nổi yêu cầu của bác đâu. Em nghĩ cứ 4700 mà sài và dùng 1 cái điện thoại con con như bác đang sử dụng là tiện, 4700 kô thích thì để ở nhà. Dùng mấy PPC phone kia nó to, mang vác đi lại bất tiện lắm. Em đã từng suy nghĩ là cũng đổi từ 4700+N6230 -> O2 minis. Giờ thì lại trở về với 4700+N70. Đang dùng PPC quen, chuyển sang PPC Phone nó cứ chầm chậm thế nào ý.
Chắc là bác nên lựa chọn O2 Exec với màn VGA để chu tượng ứng với 47 thôi

25 Tháng hai 2007 lúc 08:42
Tình hình là em đang xài 2 tay 2 súng hx4700 + phone nhưng nhiều khi vác đi vác lại cả 2 thằng rất chi là bất tiện. Em muốn đổi sang O2 miniS nhưng thấy nó cứ.......nữ tính thế nào ý, lượn lờ 4rum suốt 1 tuần em thấy hình như bây giờ có thêm 1 loạt loại mới kiểu dáng trượt ngang như miniS mà dáng rất đẹp kiểu như 02 Trion, Cingular 8528 , Dopod 838 ........
Đúng rồi kiểu trượt ngang đang là model của HTC đó bạn :)
Theo mình thì cứ 2 tay hai súng mặc dù 1 súng chỉ để chọt thôi.

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2007 lúc 10:49
PPC phone may ra có em 02i chạy còn tạm so sánh đựơc với 4700 về mặt tốc độ nhưng đời hơi cũ rồi. Khuyên bác nên mua dòng UNIVERSAL mà dùng cho thoải mái, dùng mấy dòng mini chậm và màn bé không khoái bằng ;)

25 Tháng hai 2007 lúc 12:22
Cảm ơn các bác, ko ngờ đc nhìu bác trả lời thế :D

Có lẽ ở đây có bác hieutq đã từng ở trường hợp "khó xử" như em :D, đúng là đang cầm 4700 thì thấy con PPC phone cũng đuối đuối nhưng thực sự em không đặt nặng vấn đề cấu hình và màn VGA nắm, dùng lâu nên xác định được nhu cầu của bản thân :D, thê nên em định làm 1 em be bé kiểu miniS có bàn phim trượt ngang để SMS cho thick thu :">. Khi mà nhìn sang mấy con đời sau kiểu 02 Trion..........thấy nó đẹp hơn hẳn nhưng như em đã trình bầy ở trên là em mù tịt thông tin nên những tính năng của nó so với O2miniS thế nào thì em lại hoàn toát ko bít, em thấy một số bác kêu 02 trion bị lệch cảm ứng zì đó (nghe cứ ghê ghê). Bác nào dùng qua rùi có thể so sánh cho em một chút về dòng này được ko ạ. THx in advance :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Thanks bác chia sẻ ạ, đọc hoa cả mắt
Lazada Vietnam Master card on Monday