Các bác ơi, cứu em với ATOM upROM Country ID errooo

Oxygia

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng một 2007 lúc 19:51
Trên diễn đàn đã có nói vấn đề này rồi, bạn nên dủng chức năng tìm kiếm nha.
Sẵn tiện nói luôn cho bạn khỏi tìm :

1. Cho PC và PPC Sync với nhau (PC nhìn thấy PPC đàng hoàng nha).
2. Đưa PPC về chế độ Bootloader(Record+power+Soft reset)
3. Chạy file up rom mà bạn down về.
4. Chờ cho tiến trình up rom đạt 100% - Finish - (đừng quên cầu nguyện đừng có cúp điện - Nói vui vậy thôi chứ có cúp điện cũng chẳng sao)
5. Rút dây Sync, quá trình up rom hoàn tất.

Chúc bạn thành công.

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 21:15
Theo mình nó báo Country ID erros là do cái đó cưa được unlock CID mà.
Bác muốn unlock thì phải nhờ các dịch vụ trên mạng,mình ko dùng atom nên không biết có unlock free được không!

12 Tháng một 2007 lúc 19:15
Trên diễn đàn đã có nói vấn đề này rồi, bạn nên dủng chức năng tìm kiếm nha.
Sẵn tiện nói luôn cho bạn khỏi tìm :

1. Cho PC và PPC Sync với nhau (PC nhìn thấy PPC đàng hoàng nha).
2. Đưa PPC về chế độ Bootloader(Record+power+Soft reset)
3. Chạy file up rom mà bạn down về.
4. Chờ cho tiến trình up rom đạt 100% - Finish - (đừng quên cầu nguyện đừng có cúp điện - Nói vui vậy thôi chứ có cúp điện cũng chẳng sao)
5. Rút dây Sync, quá trình up rom hoàn tất.

Chúc bạn thành công.
Bác đọc kỹ lại đi nhé, có fải em chưa upROM bao giờ đâu. ATOM em có thấy bootloader như O2Mini đâu, cứ thế mà upROM thôi. Em hỏi cách sửa lỗi Country ID chứ cách upROM thì là gì ạ. Hôm trước rõ rãng em up bằng bản ROM này đc nhưng cho máy khác. Bi giờ up lại k đc. Hic, chẳng hiểu nổi.
Còn nữa, mỗi lần reset nó còn bắt chạy cái auto configurator khó chịu lắm, bác nào bít cách bỏ chỉ cho em luôn nhé! Thanks!

Oxygia

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng một 2007 lúc 23:39
Bác đọc kỹ lại đi nhé, có fải em chưa upROM bao giờ đâu. ATOM em có thấy bootloader như O2Mini đâu, cứ thế mà upROM thôi. Em hỏi cách sửa lỗi Country ID chứ cách upROM thì là gì ạ. Hôm trước rõ rãng em up bằng bản ROM này đc nhưng cho máy khác. Bi giờ up lại k đc. Hic, chẳng hiểu nổi.
Còn nữa, mỗi lần reset nó còn bắt chạy cái auto configurator khó chịu lắm, bác nào bít cách bỏ chỉ cho em luôn nhé! Thanks!
Bác khoan la lối em mà thử làm theo em coi nó thế nào rồi mắng em cũng đâu có muộn mà. Đó là cách để trị cái tội Country ID Erooooo cho ATOM đó bác à (đã thực nghiệm rồi).
Nhại quảng cáo : Thử một lần đi, bạn sẽ thích ngay mà.

13 Tháng một 2007 lúc 11:04
Thong tin cho ban!

Bác khoan la lối em mà thử làm theo em coi nó thế nào rồi mắng em cũng đâu có muộn mà. Đó là cách để trị cái tội Country ID Erooooo cho ATOM đó bác à (đã thực nghiệm rồi).
Nhại quảng cáo : Thử một lần đi, bạn sẽ thích ngay mà.
Ban xem lai di, co the do ban up nham Rom do! Atom ma ban uprom Atom Exec. Chu minh uprom tu do gio cho Atom chua bao gio bi!...neu nhu dung ban Rom ma van bi loi contty ID va neu nhu ban mua may chinh hang lien he Cty RTBD minh se ho tro.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod
Em phiền các mod xử lý và close giúp em trường hợp này với ạ. Em cảm ơn
https://www.handheld.com.vn/threads/samsung-note-8-256gb-deep-sea-blue-22h45-27-9.500795/
Lazada Vietnam Master card on Monday