Các bác ơi cứu em với, O2 mini bị điên

KMCO

GÂY DỰNG
Con O2mini của em mới mua đc 10 ngày, bây giờ nhiều lúc chọt vào biểu tượng này lại hiện lên nội dung khác, Vd: Vào setting chọt vào Device Infomation thì nội dung lại hiện lên là Backlight, SoftReset bằng phần mềm thì vào máy treo phải lấy bút chọt vào lỗ reset mới chịu. Còn nữa nè, đang connect vối PC lâu lâu ActiveSync lại hiện bảng Setup a new partnership. Xin các bác vui lòng giúp em với, nếu ko chắc em chết mất, chân thành cảm ơn các bác trước.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn cài những soft nào trên máy vậy, thường thì do soft không phù hợp cũng sẽ dẫn đến tình trạng như bác. Bác thử Hardreset rồi sử dụng xem còn bị lỗi nêu trên không, sau đó cài lại từng soft một, dùng 1 thời gian lại cài tiếp cái khác, như thế bạn sẽ biết chính xác cái nào đã gây ra hiện tượng trên. Chúc vui.

KMCO

GÂY DỰNG
Cảm ơn Bác lampham, nhưng mình chỉ cài một số phần mềm thông dụng thôi như: Sbp pocket plus, lịch việt, Beta player, DzoDzo 1.0, Rescoview, Pocket Player. Trước đây mình dùng O22 mình cài nhiều soft hơn nữa mà có bị gì đâu. Thanks bác Again.

baothangvn

GẮN KẾT
Cái này lạ nè, mấy phần mềm đó thì vẫn bình thường thôi chứ có gì đau nhỉ, bạn hard reset tử xem, em cũng đang sai con đó, nhưng vẫn bình thường mà, thử xem bác

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
KMCO said:
Con O2mini của em mới mua đc 10 ngày, bây giờ nhiều lúc chọt vào biểu tượng này lại hiện lên nội dung khác, Vd: Vào setting chọt vào Device Infomation thì nội dung lại hiện lên là Backlight, SoftReset bằng phần mềm thì vào máy treo phải lấy bút chọt vào lỗ reset mới chịu. Còn nữa nè, đang connect vối PC lâu lâu ActiveSync lại hiện bảng Setup a new partnership. Xin các bác vui lòng giúp em với, nếu ko chắc em chết mất, chân thành cảm ơn các bác trước.
Vấn đề này đã có bàn nhiều trên forum này rồi. Giải pháp khắc phục là bác remove SPB Pocket Plus ra là OK thôi, sử dụng Pocket Plus 2.5 sẽ ổn.

xuanphuc

GÂY DỰNG
vinhrocker said:
Vấn đề này đã có bàn nhiều trên forum này rồi. Giải pháp khắc phục là bác remove SPB Pocket Plus ra là OK thôi, sử dụng Pocket Plus 2.5 sẽ ổn.
Anh cũng đã cài bản 2.5 nhưng thỉnh thoảng vẫn bị như bác KMCO, phải soft reset lại. Nói chung là đừng cài SPB Pocket Plus

WiFi Cafe Webmaster

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn thử 2 cách này xem:
_Hard reset và cài chọn lọc từng phần mềm để test xem lỗi ở đâu
_Up bản ROM mới phát hành xịn từ O2
Nếu không được bạn mang qua wifi-cafe, có khá nhiều thành viên dùng O2mini sẽ cùng chia sẻ

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
xuanphuc said:
Anh cũng đã cài bản 2.5 nhưng thỉnh thoảng vẫn bị như bác KMCO, phải soft reset lại. Nói chung là đừng cài SPB Pocket Plus
Em đã sử dụng bản 2.5 lâu lắm rồi và rất ổn định, khởi động cũng rất nhanh không chậm chạp như bản 2.2 trước kia, túm lại là không có vấn đề gì cả :)
Nếu anh cài bản 2.5 mà vẫn bị như vậy thì có lẽ là nó bị đụng với thằng O2 Plus đó

KMCO

GÂY DỰNG
@:WiFiCafe Bản ROM xịn cho O2mini down ở đâu vậy bác, có ổn định ko vậy có luôn Ext ROM ko? Thanks bác

KMCO

GÂY DỰNG
Các bác ơi, tôi mới phát hiện thêm một bệnh nữa của con O2mini yêu dấu (của tôi): Ko kết nối BT đc, máy khác nhìn thấy nó (OIIs, V3...) nhưng nó ko search đc máy khác, bác nào có kinh nghiệm xin giúp mình với. Thanks All

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.