CÁC bác ơi cưu em với

19 Tháng một 2007 lúc 14:36
không hiểu sao con palm của em từ lúc em dùng đến giờ vẫn chưa biết cài chương trình sao cho nó có thể kết nối với Database của nó,

tức là em cài đựoc chuơng trình vào palm roài (file *.prc ấy ) nhưng lúc cài file *.pdb vào thì không bao giờ thấy được cái chương trình *.prc báo là tìm thấy cơ sở dữ liệu nên gần như chẳng làm được gì , các bác giúp em với tịa sao nó lại thế nhỉ

à quên còn` 1 cái nữa là em muốn cop fim vào để xem thì làm thế nào ạ, cop vào thư mục nào ấy nhỉ , em đang dùng con NZ90 thì có chương trình xem fim gì hay mà có thể hỗ trợ hầu hết các định dạng file kô các bác nhỉ

HEPZA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng một 2007 lúc 12:59
Thực ra thì em cũng không hiểu bác hỏi cái gì.theo em biết thì các phần mềm thường có sẵn file *.prc ,*.pdb hỗ trợ để phầm mền hoạt động được.Các dữ liệu bác sync vào hoặc cập nhật đều có thể đọc được trên phần mềm đó như DocumentTogo,Todo,memo,Isilo,Agendus........
xem phim thì có nhiều phần mềm để xem lắm.Nếu bác mới xài Palm như em thì có thể dùng thử Kinoma để xem phim vì nó rất đơn giản và dể sử dụng cho các loại Palm.
Chúc vui!

lotuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng một 2007 lúc 16:25
các file .pdb nếu để trong thẻ nhớ thì phải ở thư mục //Palm/launcher
Phim muốn xem trên Palm bằng Kinoma player thì phải convert thông qua Kinoma Producer sang dạng .mp4
Dùng Palm đơn giản lắm mà! ;)

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng một 2007 lúc 17:27
thêm thằng Core Player cho Palm thì bác coi phim gần như đủ các định dạng nhé
còn về file .PRC và .PDB thì bác cứ nhét hết vô palm/laucher là chạy phe phé, 1 số soft nó kén thì nó bắt cài vô ram với chịu
NZ90 dùng thích lắm, gắng khai thác triệt để nhé bác

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng một 2007 lúc 18:16
theo như bác này hỏi thì là dùng palm làm từ điển là chính ^^
như roadlingua thì nó sẽd cho chọn pảth theo người dùng mà, bác cứ zô option thì nó ra hết mà.
đại đa số soft thì pdb hay prc đều ném vào laucher hết nhưng cũng nên quản lý theo kiểu folder thế này mới hiệu quả và không phải đỏ con mắt bên phải tím con mắt bên trái khi muốn xóa một soft trên thẻ ^^

21 Tháng một 2007 lúc 17:07
thực ra thì em cũng đã làm như mấy bác bảo roài
tức là em ném hết cả đóng vào thư mục laucher nhưng mà lúc chạy kô hiểu sao nó vẫn cứ báo là kô tìm thấy database, mà em cần nhất là mấy cái từ điển ấy

hihi em đã dùng thử Core media player roài , đúng là cái này mạnh ghê gớm dưng mà kô hiểu do con NZ90 của em yếu hay sao ấy mà copy phim avi vào có hơn 100mb 4 phút thui mà nó chạy giật tung tóe :d

à các bác ơi cho em hỏi luôn là sao chạy Core này em chỉ thấy hình nhưng kô nghe được tiếng nhỉ , kể cả chạy file hình lẫn file Mp3 đếu kô có tiếng nhưng lúc ấn nút vẫn có tiếng bíp bíp của âm bàn phím ấy

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
22 Tháng một 2007 lúc 06:51
cũng có thể datbase phải copy vào phần Palm\Programs,hoặc bắt phải chyaj trên Ram(như từ điển của anh Hồ Ngọc Đức chẳng hạn).
Còn Cỏe media,mà bạn chạy 4phut ngốn tận 100Mb,thì giật là đúng rồi.Mình xem trên Zodiac,lười nén,vẫn để khoảng 700mb/film,thỉnh thoảng gay cấn,hành động nhiều,vẫn bị giựt.Bạn thử lại coi nhé.
Với lại nếu mà wma hoặc wmv thì ko xem đc với TCPMP nhé.Cộng với check lại xem đã cài đủ codec chưa.
Xem thử 1 file khác cùng định dạng,xem có bị như thế ko.
Mà cậu này là hatro ở bên ttvn đấy ah.Nếu đúng thì cậu với mình biết nhau ah.Từ hồi cậu mua cái MD của mình ah.

22 Tháng một 2007 lúc 15:39
vần đúng em nè thía thì bác là Frog à có fải không nhỉ ,

còn về codec thì em đã cài đủ roài mà chẳng lẽ bộ em down về thiếu à , thui kiếm thử cái khác xem sao

zodiac dùng hay lắm hả bác để em down về dùng thử

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn các thông tin hữu ích của bác chủ
Lazada Vietnam Master card on Monday