Các bác ơi cứu mình với!!!

takechikenshin

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình đang up rom cho con O2 Mini của mình.Ko biết làm sao mà tự nhiên máy tự tắt mất tiêu luôn.Mình ko hiểu làm sao cả.Bây giờ bật máy lên nó cũng chẳng chịu lên hình luôn rồi.Cứu em với các bác ơi.hic hic

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tháo pin ra, gắn lại rồi uprom lại là ok ngay mà!!

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác up tới giai đoạn nào rồi mà bị tắt máy vậy? Bác thử làm lại từ đầu xem sao

takechikenshin

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình dùng con rom của HHVN nè nhưng lúc cài thì nó báo error ID thế là tắt.Tháo pin ra cũng ko có kết quả gì cả.Các bác có cách nào khác ko?

takechikenshin

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Màn hình O2 của mình bây giờ chỉ còn hiện đúng một chữ XXXXXX thôi.Khi nào cắm USB vào thì nó lại hiện chữ USB thôi.Ko lam gì được cả.Cứu mình với các bác ơi.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bình tĩnh, chạy lại file MaUpgradeUt.exe xem nào bác, nhớ kiểm tra cung cấp nguồn điện cho máy cẩn thận ( tốt nhất là lấy điện từ USB của laptop -> fòng khi cúp điện nửa chừng ). Nếu hiện ra USB là vẫn còn sống rồi, tịt hẳn mới sợ hehe. Nếu bị nữa thì down bản ROM khác về. Có gì nữa thì bác PM tình trạng rồi em với bác trao đổi nhé.

colonel

Apple Professional
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng rồi bác đừng có hỏang lên, lúc trước mình cũng bị lần đầu, hỏang lắm sợ nó chết, sau đó mình chạy lại file uprom là nó lại chạy. Miễn là bác phải cung cấp đủ nguồn điện, và khi cắm giao tiếp với máy tính mà thấy hiện chữ USB là an tâm rồi.

takechikenshin

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nó có hiện chữ USB nhưng hình như rom của mình thiếu file ms.nbk nên nó cứ báo lỗi hoài à: CE ROM update error.Bác chỉ tiếp để mình cứu con O2 sống lại đi bác.

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
CE ROM Update Error có thể là file OS hay Radio của bác có vấn đề, còn ms_.nbf là file Extended ROM thôi có cũng được không có cũng chẳng sao, nó sẽ dùng Extended ROM cũ cũng được mà. Bác thử bỏ file radio_.nbf ra xem sao, bởi file nk.nbf là file chứa thông tin về ROM quan trọng nhất chứ 2 cái kia chỉ là fụ vào thôi.

Đã UP File nk.nbf lên mạng cho bác, nếu bị lỗi thì bác down về nhé:

http://s27.yousendit.com/d.aspx?id=38HXZL3PUWFGO23YT2PCSTNYVW

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1. Dùng file MaUpgradeUt_NoID.exe thay cho file MaUpgradeUt.exe để thoát khỏi lỗi Country ID error. Cứ kiên nhẫn chờ 1 lát là được.
2. Các công cụ có sẵn trên ftp://ftp.xda-developers.com/magician/

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.