Các bác ơi e nâng cấp RAM t.nào bây giờ

Các thớt khác của hotguy

hotguy

NHẬP HỘI
e nhờ các bác cái e đg dùng cái Lap toshiba A100-WA1
Card hình : ATI X300 128mb (check trong setting cứ thấy nó ghi share memory là :191mb_chả hỉu j)
Ram : 2 thanh 512 chạy Vista home Basic (tích hợp sẵn trong máy)
E chạy cad thì thấy b.thường nhưng chạy Inventor thì chậm hẳn
E kiểm tra Ram vẫn thấy dư 300Mb
E ko dùng các ứng dụng hỗ trợ : diệt virus,... e bỏ hết
E tìm hiểu thì thấy NET nó bảo support đc 2Gb nhưng e chưa hiểu đấy là Support cho 1 khe cắm hay tổng 2 khe cắm
Vì nếu support cho 1 khe thì : e mua 1 thanh 2Gb mai sau thik vẫn có thể nâng cấp thêm 1 thanh 2Gb nữa
Còn nếu support tổng 2 khe là 2Gb thì chỉ có thể mua 2 thanh 1Gb lắp vào và chấm hết khả năng nâng cấp
[r2)]

laptopphuongnam

GÂY DỰNG
Re: Các bác ơi e nâng cấp RAM t.nào bi.h

Hic, mấy cái dòng toshiba này khó chịu lắm đây.
Bác hỏi support cho mấy khe cắm thì cái này chịu. Bây giờ bác mang máy ra cửa hàng, gắn 2 cay 1 G vào xem nó nhận ko, đc thị lấy. Ko thì thay 1 cây 2 G thôi. Chứ cái này cũng khó nói lắm.

hoanghuong

GÂY DỰNG

Card hình : ATI X300 128mb (check trong setting cứ thấy nó ghi share memory là :191mb_chả hỉu j)
Ram : 2 thanh 512 chạy Vista home Basic (tích hợp sẵn trong máy)
E chạy cad thì thấy b.thường nhưng chạy Inventor thì chậm hẳn
E kiểm tra Ram vẫn thấy dư 300Mb
E ko dùng các ứng dụng hỗ trợ : diệt virus,... e bỏ hết
E tìm hiểu thì thấy NET nó bảo support đc 2Gb nhưng e chưa hiểu đấy là Support cho 1 khe cắm hay tổng 2 khe cắm
Vì nếu support cho 1 khe thì : e mua 1 thanh 2Gb mai sau thik vẫn có thể nâng cấp thêm 1 thanh 2Gb nữa
Còn nếu support tổng 2 khe là 2Gb thì chỉ có thể mua 2 thanh 1Gb lắp vào và chấm hết khả năng nâng cấp
[r2)]
nó có 2 khe cắm ram bác nâng cấp được lên 2g thoải máy

hotguy

NHẬP HỘI

Ok e cám ơn các bác nhìu, e tìm hiểu kĩ rồi có lẽ nâng cấp đc 4Gb

cong2buy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
[r2)]

Cái này do card màn hình dùng tạm memory của máy để làm shared memory giúp máy chạy tốt hơn trong những ứng dụng đồ hoạ nặng.

Zic_Longruoi

GÂY DỰNG
Support RAM là do chipset nó support đến bao nhiêu ... Cái đó là tổng Ram của máy! Dòng máy của bác chỉ gắn được 2G (2 cây 1Gb) ... Toshiba thuộc dạng kén ram lắm đấy bác! Cẩn thận!

hotguy

NHẬP HỘI
bác này nói chuẩn đới, e tìm hiểu kĩ về cái chip set 200M này rồi, chỉ nhận Ram 2Gb của Hynix và SS (toàn hàng xịn thôi) còn lại thì 512 với 1Gb thôi, => Lắp hynix với SS thì có khả năng sài đc 4Gb
Àh mà e tìm hiểu cái CPU Intel T2450 thì nó ghi
Processor Specifications
Processor Number T2450 # of Cores 2
Clock Speed 2 GHz
L2 Cache 2 MB
FSB Speed 533 MHz
Instruction Set 32-bit => cái này này liệu có cài đc Win 64 bít ko chứ, thằng này Win vista 32bit Home basic đi kèm, cài XP vào là ko nhận thiết bị nên e sợ chả dám thử Win 64 bít nữa
Mà vùng ổ cứng với Ram (nằm dưới cùng 1 nắp nhựa ấy) chạy nóng như cái Hỏa lò, e để cái tản nhiệt 2 quạt dưới cg ko ăn thua :-S, ko hiểu do Ram hay do ổ cứng nữa

tientrieulap0508

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
Theo minh thì máy của ban cắm 2G là đủ rồi
Nếu cắm 4G phải cài win64 bit -> không tương thich với nhiều phần mêm hiện nay
Win xp 2G thoải mái không hết ram máy chạy vèo vèo

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt