Các bác ơi! Em có 1200$ bác tư vấn cho em nên mua lap gì?...

Các thớt khác của huahieu
29 Tháng chín 2007 lúc 15:50
hehe... em mù tịt chẳng biết gì luôn..... đấy có tiền như thế (1200$) các bác tư vấn cho em mua chú nào là hợp lý nhé......

haha đề nghị các bác không tranh thủ quảng cáo hàng của mình nhé.... em chỉ mua hàng công ty mới cong thôi.....các bác cho em cả địa chỉ bán chúng nữa nhé....

À! CÁC BÁC ƠI... DÙNG ACER CÓ TỐT KHÔNG? TẠI EM THẤY CÙNG 1 GIÁ THÌ NÓ ĐC CẤU HÒNH CAO NHẤT... LIỆU CÓ TIỀN NÀO CỦA ẤY KHÔNG?:D

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 22:46
Đầu tiên thì mình nghĩ bạn có thể nói thêm 1 chút về mục đích sử dụng máy của bạn để mọi người dễ tư vấn (ví dụ : chơi games, hay làm việc văn phòng,....).
Còn về những nhược điểm của Acer, thì đã có topic riêng bàn rồi hen :) mình chỉ tóm tắt 1 câu là : Của bền tại người ^_^

myvietlaptops

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng chín 2007 lúc 09:52
1200$ bác có thể lựa chọn được nhiều em như HP DV, Sony N/FE, Gateway,... nhưng chưa biết nhu cầu sử dụng của bác nên chưa chia sẻ cụ thể được.
bác có thể tham khảo tại http://myvietlaptops.com/

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 12:24
Đầu tiên thì mình nghĩ bạn có thể nói thêm 1 chút về mục đích sử dụng máy của bạn để mọi người dễ tư vấn (ví dụ : chơi games, hay làm việc văn phòng,....).
Còn về những nhược điểm của Acer, thì đã có topic riêng bàn rồi hen :) mình chỉ tóm tắt 1 câu là : Của bền tại người ^_^
Của bền tại người chỉ 1 phần thôi :) ăn thua chất lượng cái máy đó nữa. Như xe Lifan, SYM ko thể nào tốt, bền bằng xe Honda được, "của bền tại người" ko áp dụng được trong trường hợp này.

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 14:38
Cảm ơn ý kiến của bác usranger, có mỗi cái là đi qua vài topic có liên quan đến Acer, thì em nghe bác phàn nàn về Acer khá nhiều, em cũng ko rõ là bác đã dùng qua bao nhiêu đời laptop, trong đó có bao nhiêu con Acer và bao nhiêu con hãng khác, nên em ko dám ý kiến.
Có điều, bác so sánh SYM và Honda, rồi đem so sánh Acer và các hãng khác, thì em xin được mạn phép là hơi khập khiễng ạ :) Nếu bác có rảnh, bác xem thử các số liệu về doanh số bán ra của các nhãn hiệu laptop lớn trên thế giới nha bác.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 16:27
Cảm ơn ý kiến của bác usranger, có mỗi cái là đi qua vài topic có liên quan đến Acer, thì em nghe bác phàn nàn về Acer khá nhiều, em cũng ko rõ là bác đã dùng qua bao nhiêu đời laptop, trong đó có bao nhiêu con Acer và bao nhiêu con hãng khác, nên em ko dám ý kiến.
Có điều, bác so sánh SYM và Honda, rồi đem so sánh Acer và các hãng khác, thì em xin được mạn phép là hơi khập khiễng ạ :) Nếu bác có rảnh, bác xem thử các số liệu về doanh số bán ra của các nhãn hiệu laptop lớn trên thế giới nha bác.
Nếu vậy thì hãng TCL của TQ đứng đầu về số lượng TV bán ra trên thế giới. Số lượng bán ra vượt trội luôn: bỏ xa Sony, Toshiba vv..........vv ;);):rolleyes:

alex_lee

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng chín 2007 lúc 16:38
Khoảng tiền đó mua được Dell vostro còn dư nữa đó..Chọn dòng Vostro or Inpiration 1520,1420 mới ra của Dell đi bạn..2 dòng này cái nào cũng tốt cả..cấu hình mạnh mà vừa túi tiền nữa..Còn nếu dư hơn 1 tí thì làm con Vaio dòng FE or FZ đi..

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng chín 2007 lúc 16:57
Mình trích dẫn bài viết nhận xét về các dòng của anh BKlaptop, 1 người chuyên bán laptop. Ferrari là ngoại lệ nên ko bàn tới ;)

Nói chung hãng nào cũng có dòng bền và dòng kô bền
Dell thì Precision, Latitude là bền. Inpiron là ko bền, nhất là dòng Inpiron 700m, chuyên bị chết cổng USB
HP thì NC là bền, DV thì ko bền, DV 1000 thì mình bị chết mấy cái rùi. DV 2000 chạy rất nóng, mà nóng thì ko thể bền
IBM thì Tseries là bền, dòng A và R rất tệ
Toshiba thì Portege, Terca là bền, Sattelite thì tệ hơn
Và Acer thì dòng nào cũng ko bền cả, hãng này là ngoại lệ, he he

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó là trường hợp của bộ máy Spring Drive của Seiko
Lúc đầu thì cứ nghĩ, đã liên quan đến điện từ, liên quan đến tinh thể thạch anh thì tức là đồng hồ quartz, nhưng trong trường hợp này thì gần như là không phải vậy
Một sự kết hợp rất t ...
Lazada Vietnam Master card on Monday