Các bác ơi,giúp em cài Win XP trên máy Toshiba với

Các thớt khác của mayavn84
23 Tháng mười một 2007 lúc 14:42
Số là em mới mua 1 em Toshiba A135-S4637,hệ điều hành theo máy là Vista Home Pre,nhưng máy em mua để dành cho công việc nên mặc dù Vista khá đẹp nhưng mà các phần mềm em dùng đều không thể chạy trên VIsta đc.Muốn cài Win XP để dùng nhwng mà kô tìm đc driver cho máy trên XP,hình nhw bọn Toshiba này kô định phát triển dòng này trên XP thì phải.BÁc nào biết làm thế nào để tìm đc driver cho dòng máy này thì bảo em với chứ mua về làm việc mà lại để nghe nhạc xem phim kô thì bó tay mất thôi :mad:

23 Tháng mười một 2007 lúc 21:33
bạn ở đâu, nếu bạn ở Nha Trang thì Ok, bạn không thể tìm được chính xác Driver của Model đó thì bạn có thể dùng Driver của Model khác nhưng cùng dòng A135 là bạn sẽ dùng được thôi, vì các dòng A135 này tương tự nhau về Driver mà, bạn có thể vào các box trước để tìm, hoặc vào các diễn đàn khác và tốt nhất là vào google tìm là nhanh và chắc nhất
Trước kia, mình cũng dùng con Toshiba A135-S4417 mà, tìm hoài cuối cùng cũng có đầy đủ những Driver cơ bản, khoảng 11 hay 12 cái gì đó.
Chúc bạn thành công

puskin999

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng mười một 2007 lúc 09:15
chào bạn! không bít bạn đã tìm được driver cho mình chưa. nhưng nếu bạn ở hà nội bạn hãy mang máy tới Siêu thị máy tinh Anh Nghĩa 27 phố THAI HÀ tôi phụ trách chính kỹ thuật ở đây. tôi đã có bản ghost full cho con mãy của bạn lâu rui, nếu bạn cần nữa mang một đĩa DVD tôi ghi cho một bạn làm kỷ niện OK. Chúc bạn vui vẻ. LH: 0946325789. 04.5372626

24 Tháng mười một 2007 lúc 11:09
tốt nhất là bác cứ tìm 1 con modem M135 tương tự (giống nhau về Mainboard là ok vì hầu hết mấy thứ còn lại giống nhau hết), down về cài vô là chạy tốt hết

26 Tháng mười một 2007 lúc 16:02
Cám ơn bác Pushkin999 rất nhiều,em đã liên lạc với bác nhưng hôm nay bận chưa qua đc ngay :(
Các bác cho em hỏi thêm câu này nữa nhé,khi em cài thêm 1 hệ điều hành mới cho lap này thì kô thể boot đc Vista,như là cài Vista bằng cách ghost vậy.Có cách nào để chạy 2 hệ điều hành song song không vậy?

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday