Các bác ơi, giúp em chọn cái laptop với

Các thớt khác của khoale
13 Tháng mười một 2007 lúc 13:19
Em đang muốn mua một chiếc laptop để làm việc (em là kỹ sư xây dựng), giá khoảng 1100$ (ưu tiên máy HP DV6500, hoặc V6000). Mấy con này em xem ở in-store, trananh hay phuc anh thì mắc quá. Các bác có biết nơi nào bán rẻ rẻ mà chất lượng đảm bảo được không. Nếu bác nào hảo tâm "xách" hộ em từ USA đc không! Chỗ máy tính nguyên ngọc có tin đcj không hở các bác? Xin các bác giúp em nhé, em xin chân thành cám ơn!

13 Tháng mười một 2007 lúc 14:35
góp ý với bạn:
1. nếu máy chủ yếu để làm việc thì với HP nên chọn dòng NC hoặc NX (đây là các dòng bussiness, bền, mạnh mẽ, nhẹ, hình thức đơn giản rất hợp dân XD :D )
2. dòng NC, NX khá đắt nên tham khảo loại refactory tại litek.com (giá rẻ hơn dòng brandnew mà vẫn được bảo hành 12 tháng)
3. nên tham khảo thêm Dell vostro hoặc Dell latitude cũng rất bền

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười một 2007 lúc 15:12
1/ Ko nên ham rẻ, đã có rất nhiều trường hợp đau lòng từ việc mua hàng từ những nơi rẻ. Khi đã quyết định bỏ ra 20tr cho 1 cái lap thì cũng ko nên tiếc vài chục $ mà mua phải hàng thuốc, hàng refur rồi lại khóc ròng. Nói thêm hàng refur ko hẳn cái nào cũng tệ. Nếu mua hàng refur ở mỹ thì vẫn đảm bảo chất lượng. Còn hàng refur ở VN thì nói thật rẻ hơn 200$ cũng ko dám mua.
2/ Mình chưa mua hàng của nguyên ngọc nhưng bên ddth.com đã có rất nhiều người khóc khi mua lap ở đó, bạn cũng nên qua bên ddth để tham khảo thêm.
3/ Chẳng ai hảo tâm xách "hộ" đâu bạn ạ, kể cả bạn thân của mình cũng phải chi thêm 1 ít. May ra có người nhà thì nguời ta xách "hộ" mà vẫn đảm bảo hàng chất lượng thôi.

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười một 2007 lúc 16:59
Dòng acer travelmate màn hình khá nhỏ (<13'') nên mình nghĩ ko thik hợp cho công việc của bạn.
Mình có người quen xài con Y410, khá đẹp và cứng cáp. Nói chung với giá tầm 1000$ thì Y410 là lựa chọn rất đáng xem xét.

14 Tháng mười một 2007 lúc 08:49
em có con này, pác xem thử có ok hok?

HP DV 2615 NR
AMD 64x2 1.9Ghz
RAM 1G, HDD 120G
DVD Double Layer
Webcam, Bluetooth, Wireless
VGA Gerforce 7150M
Màn hình 14.1” wide gương
New 100% nguyên seal
BH 1 năm toàn cầu
Giá: 1000$ ( mới keng xà beng)

pác mún em share lại thì alo cho em wa số 0983 813 123

14 Tháng mười một 2007 lúc 08:56
Con Sony Vaio Fs Này Cũng Hợp Dzoi Bạn Lém!!

Em đang muốn mua một chiếc laptop để làm việc (em là kỹ sư xây dựng), giá khoảng 1100$ (ưu tiên máy HP DV6500, hoặc V6000). Mấy con này em xem ở in-store, trananh hay phuc anh thì mắc quá. Các bác có biết nơi nào bán rẻ rẻ mà chất lượng đảm bảo được không. Nếu bác nào hảo tâm "xách" hộ em từ USA đc không! Chỗ máy tính nguyên ngọc có tin đcj không hở các bác? Xin các bác giúp em nhé, em xin chân thành cám ơn!
Con Sony này có điểm yếu là chỉ còn new 99% thui, nhưng cấu hình thì ok cho bạn. Chơi game, đồ họa thì vô tư. Giá cũng mềm

SONY VAIO FS 30B
Centrino Sonoma 2Ghz
HDD 80G, RAM 1G
DVD RW, Wireless
Màn hình 15” wide gương
New 99%, Pin 2h, BH 3 tháng
Giá: 720$

14 Tháng mười một 2007 lúc 09:39
Bro ghé bên Mỹ Việt laptops coi thử xem sao. Giá DV6500T tuy hơi cao hơn 1100$ nhưng mà hàng full box bro ah. Bro tự tay khui thùng.

Bên Nguyên Ngọc bro có thể vào http://www.ddth.com/showthread.php?t=136752 về chất lượng hàng của NN.

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday