các bác ơi giúp em LCD mờ huhu!!!

Các thớt khác của qn070882

qn070882

www.laptopcenter.vn
GẮN KẾT
13 Tháng tám 2007 lúc 13:26
Em dang sài con IBM T60 mấy hôm nay gặp vấn đề là màn hình LCD của em bị mờ . Em không biết thế nào nữa . bác nào biết chỉ dum em xem nó bị lỗi gì không toi em quá !!!!:confused:
thanks các bác nhiều !!!!

sirminh8x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 19:31
Em dang sài con IBM T60 mấy hôm nay gặp vấn đề là màn hình LCD của em bị mờ . Em không biết thế nào nữa . bác nào biết chỉ dum em xem nó bị lỗi gì không toi em quá !!!!:confused:
thanks các bác nhiều !!!!
Chắc ko lỗi gì đâu bác ạ, màn hình 1 số dòng máy mới hiện nay có chế độ sensor cảm biến ánh sáng đó. Mà nhìn vào màn LCD bác phải nhìn thẳng chứ nhìn lệch 1 cái là màu sắc ko chuẩn ngay, bác cứ kiểm tra lại kỹ đi, có thể vào setting trong properties để chỉnh lại độ phân giải xem

trankhoa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 21:20
nhân tiện cho mình hỏi, hiện tại mình đang xài laptop Sony Vaio, màn hình dùng công nghệ X-Brite ECO nên góc nhìn hạn chế quá, không như màn hình X-Brite. Chán quá các bác ạ, thay màn hình của Sony vaio có mắc ko các bác, giá khoảng bao nhiêu nhỉ????

13 Tháng tám 2007 lúc 21:44
chắc bị tần số hertz đó bạn, bạn vào properties của desktop, chọn qua setting, rồi dzo6 advanced chọn thay đổi từ 60 - 85 hzt nhé !
or chỉnh contracts của card màn hình lên cao tí !

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 22:14
Theo như tình trạng mờ ...mờ thì lổi Board Cao áp màn hình rồi Bác Ah (board cấp cao thế cho bóng Neon bên trong LCD )
Hoặc Bác test nhanh Dùm Mình lại cái Switch LCD (khi gấp lcd thì SW này đóng rùi ko nhả không ta ????? )
T60 là Dòng Mới chưa hư Cable được đâu Bác !!!
Nên Mang ra CH sữa chừng vài chục $ thôi .
Bác ở HCMC thì có thể mang ra BAOHUY ở Ng cư Trinh .
Chúc Vui

Bài viết cần bạn xem thêm

Bộ sưu tập những chiếc đồng hồ Gucci đình đám - thấy là mê

Thương hiệu Gucci vốn là một trong những thương hiệu thời trang luôn dẫn đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday