Các bác ơi giúp mình đi

hah

Em là tôi mà tôi vẫn là..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Số là sau khi mình format lại ổ cứng và nâng cấp cái laptop hp dv 1000 của mình từ winxp home lên winxp pro thì mọi thứ đều ok trừ cái chương trình Hp quickplay (cái chương trình nghe nhạc và xem phim mà không cần mở win đó).Khi mình dùng cd theo máy cài lại theo hướng dẫn thì nó báo lỗi là sai systemID hoặc không đủ dung lượng ổ cứng.Có bạn nào chỉ giúp mình với.Có phải tại version của hp quickplay không hợp với win mới này không?Mình cũng chưa dám phá ra để cài lại win cũ để thử xem sao vì đang bận làm bài quá

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hah said:
Số là sau khi mình format lại ổ cứng và nâng cấp cái laptop hp dv 1000 của mình từ winxp home lên winxp pro thì mọi thứ đều ok trừ cái chương trình Hp quickplay (cái chương trình nghe nhạc và xem phim mà không cần mở win đó).Khi mình dùng cd theo máy cài lại theo hướng dẫn thì nó báo lỗi là sai systemID hoặc không đủ dung lượng ổ cứng.Có bạn nào chỉ giúp mình với.Có phải tại version của hp quickplay không hợp với win mới này không?Mình cũng chưa dám phá ra để cài lại win cũ để thử xem sao vì đang bận làm bài quá

Bạn đến website của chương trình xem có bản dành riêng cho WinXP Pro không. Rất có thể là chương trình không tương thích.

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
CHO MÌNH HỎI LÚC TRƯỚC WIN XP HOME BẠN CÓ XEM ĐƯỢC DVD OFFLINE ?
VÌ DV1000 CÓ TỚI 77 LỌAI LẬN
MÌNH CHUYÊN VỀ DV1000 - NẾU MÁY BẠN KHÔNG CÓ REMOTE THÌ DVD OFFLINE KHÔNG THỂ THỰC HIỆN ĐƯỢC ĐÂU

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@HOANG LU HAN: 77 loại ?? Gì mà nhiều thế anh nhỉ, em nghĩ chỉ khác biệt cơ bản là màn hình gương hay không gương thôi chứ đến tận 77 loại cơ ạ, hay tính cả thằng em họ của nó là Compaq V2000 màu bạc :)

hah

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
HOANG LU HAN said:
CHO MÌNH HỎI LÚC TRƯỚC WIN XP HOME BẠN CÓ XEM ĐƯỢC DVD OFFLINE ?
VÌ DV1000 CÓ TỚI 77 LỌAI LẬN
MÌNH CHUYÊN VỀ DV1000 - NẾU MÁY BẠN KHÔNG CÓ REMOTE THÌ DVD OFFLINE KHÔNG THỂ THỰC HIỆN ĐƯỢC ĐÂU
Nó chính là 1156cl.Khi cắm điện vào, nhấn vào nút DVD hay music Itune trên remote hoặc bàn phím thì nó đều chạy đc mà không cần phải vào win.Mình xin nói thêm là tất cả dòng máy này của Hp mới xài đc cái này,nếu không thì cài vào đều báo lỗi không cài đc.Không biết hay là tại mình thay ổ cứng.Ổ cứng theo máy là toshiba,còn cái mình thay là Hitachi.Tất cả đĩa recover đều còn, cài win hay các thiết bị đều đc trừ cái này.Bó tay!!!

crazypalm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình biết một trường hợp thế phổ biến thế này cho laptop (ko nói tới DV1000 Compaq) hay là ko nhé.
Thông thường máy laptop đới mới có tới 2 partition ổ cứng ẩn. 1 partition chứa hot recovery disk, tức là nếu cần cài lại thì ở đây chứa cái image (ghost) của máy ban đầu, mà bạn có thể chỉ định boot từ firmware BIOS. Một số dòng mutimedia nữa thì có thêm 1 partition nữa cài gì đố các bạn biết... Cài Linux phiên bản rút gọn, chỉ dùng để điều khiển xem DVD, nghe nhạc MP3 vv. Cái Linux này sẽ được kích hoạt khi bạn xem DVD thôi mà ko cần boot vào windows thông thường...
Ko hiểu cái DV 1000 có như vậy ko hả??? Nếu có thì do quá trình thay đĩa, format và cài lại bạn đã vô tình làm mất cấu trúc này rồi.
Cheers,

hah

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
crazypalm said:
Mình biết một trường hợp thế phổ biến thế này cho laptop (ko nói tới DV1000 Compaq) hay là ko nhé.
Thông thường máy laptop đới mới có tới 2 partition ổ cứng ẩn. 1 partition chứa hot recovery disk, tức là nếu cần cài lại thì ở đây chứa cái image (ghost) của máy ban đầu, mà bạn có thể chỉ định boot từ firmware BIOS. Một số dòng mutimedia nữa thì có thêm 1 partition nữa cài gì đố các bạn biết... Cài Linux phiên bản rút gọn, chỉ dùng để điều khiển xem DVD, nghe nhạc MP3 vv. Cái Linux này sẽ được kích hoạt khi bạn xem DVD thôi mà ko cần boot vào windows thông thường...
Ko hiểu cái DV 1000 có như vậy ko hả??? Nếu có thì do quá trình thay đĩa, format và cài lại bạn đã vô tình làm mất cấu trúc này rồi.
Cheers,
Chính xác,Nó dùng Linux để điều khiển.Chương trình trong Hp quickplay cũng là linux.Nhưng ổ cứng phải thay do cái cũ bị hư nên không còn cấu trúc là đúng rồi.Bạn có cách nào khắc phục không.Chỉ mình với

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt