Các bác ơi, góp ý cho em vài câu chúc Tết với

Các thớt khác của lauca

lauca

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng hai 2007 lúc 10:16
Tết đến rùi mà chưa nghĩ ra câu chúc nào hay hay để chúc cho người thân (ba, mẹ + ba, mẹ ... của người iu , thầy cô, bạn bè, anh chị......)
Các bác share cho em vài câu nhé :p

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 21:45
Câu chúc này nhận được trong mấy ngày nay trên YM

Năm hết tết đến --> Rước lộc vào nhà --> quà cáp bao la --> Mọi nhà no đủ --> vàng bạc đầy tủ --> Gia chủ phát tài --> Già trẻ gái trai --> Xum vầy hạnh phúc -->Cầu tài chúc phúc --> An khang thịnh vượng-->Chúc bạn có 1 bầu trời sức khỏe-->1 Biển cả tình thương-->1 Đại dương tình bạn-->1 Điệp khúc tình yêu-->1 Người yêu chung thủy-->1 Sự nghiệp sáng ngời --> 1 Gia đình thịnh vượng.Chúc cả gia đình bạn vạn sự như ý --> Tỉ sự như mơ --> Triệu điều bất ngờ --> Ko chờ cũng đến

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
10 Tháng hai 2007 lúc 18:43
Tết đến rùi mà chưa nghĩ ra câu chúc nào hay hay để chúc cho người thân (ba, mẹ + ba, mẹ ... của người iu , thầy cô, bạn bè, anh chị......)
Các bác share cho em vài câu nhé :p
Đôi khi mình cũng hơi lúng túng không biết chúc người thân bạn bè những gì đây trong ngày đấu năm. Hoa mỹ quá người nghe hơi bị sượng. Ngắn quá thì nghe không sướng tai.

Gợi ý với Bác gói gọn trong 3 chữ :
Sức khỏe - Hạnh phúc - Nhiều thành công.
Nghe nó vừa thật vừa chân tình.

Phần mở và phần kết tùy theo cảm hứng của Bác tại thời điểm đó mà mình thêm tí mắm muối để dẫn dụ người nghe, phần thân Bác cứ phang nội dung có 03 chữ trên cho em. Ngắn gọn.

Chúc Bác năm mới vui vẻ cùng gia đình và người thân ha.

Lazada Vietnam Master card on Monday