Các bác ơi, Treo 650 bị thế này là sao ạ

27 Tháng ba 2007 lúc 10:08
Vào một ngày đầy nắng và gió, em Treo của em bật lên và treo ở chỗ này đây

các bác bẩu thế này còn thuốc không ạ, thanks

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng ba 2007 lúc 11:25
Bạn Hardreset chưa? Có thể sẽ hiệu nghiệm đấy!

hieuvpn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng ba 2007 lúc 14:12
híc, cái bootloader đấy mà. Muốn vào được thì phải cắm dây sync vào, nhấn cái nút tròn tròn, trong khi đó thì giữ cái nút đỏ trên bàn phím và chọt vào cái lỗ reset. Khó vậy mà bác này vào được đây cũng hay á.

Nếu k phải bác làm như trên mà vẫn vào được đến cái màn hình đó thì chắc phải cook lại rom thôi.

hieuvpn

HEPZA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng ba 2007 lúc 14:52
Cũng có khả năng bác ấy bấm nút sync và đang trong quá trình tìm usename bác ấy thấy lâu tưởng máy bị treo nên HR lại:D
HardReset lại máy đi bác.Không được thì chỉ còn cách làm như bác Hiếu chỉ thôi!:p

27 Tháng ba 2007 lúc 16:22
hix, tình hình là vầy, em có soft reset thì nó lại lên cái màn hình màu mè lòe loẹt đấy, chưa thử hard nhưng liệu có hard được không các bác nhỉ, thằng bạn lại đang cầm mới chết chứ

28 Tháng ba 2007 lúc 01:49
Cám ơn các bác nhiều, em đi làm thịt em nó đây

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng ba 2007 lúc 10:17
bạn đã soft reset mà vẫn lên màn hình đó thì cách duy nhất: flash lại ROM; dùng SD card hay dùng ROM tool cũng được.

30 Tháng ba 2007 lúc 11:06
Bác Treolove có thể hướng dẫn cụ thể cho em cách flash lại rom bằng SD với rom tool được không, cám ơn bác nhiều.

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng ba 2007 lúc 12:14
bạn đọc sticky thread về cook ROM, trong đó tôi đã hướng dẫn chi tiết cách flash ROM = SD card. Bạn chỉ cần dl 1 trong những version đó (vd version trong post 11), làm theo hướng dẫn->xong. Nếu chỗ nào bạn chưa hiểu thì post bài hỏi trước khi tiến hành.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước Facebook, Yahoo đã từng là mạng xã hội được các thế hệ 8X, 9X "nghiện" sử dụng. Thế nhưng, những sai lầm sau đây đã gây nên sự sụp đổ của "gã khổng lồ" công nghệ một thời.

Vào tháng 7 năm nay, mạng xã hội Yahoo phổ biến m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday